Stencils akan ƙofofin yi da kanka: zabar nau'in zanen da masana'anta na firam

Anonim

A yau, mutane da yawa sun fi son maye gurbin tsohon, waɗanda suka rasa kamanninsu game da sababbin kofofin. Yana da rahusa kuma mai sauki fiye da mayar da tsarin katako wanda ya shigo cikin lalacewa. Amma farfajiya na zane za a iya dawo da shi ta hanyar zanen. Kuma ko da ba ku da ƙwarewar zane-zane, zaku zo ga ceto. Kuma yin stencils tare da hannayenku ba shi da wahala.

Stencils akan ƙofofin yi da kanka: zabar nau'in zanen da masana'anta na firam

A halin yanzu, ƙofar ana ɗauka ba wai kawai cikas ne don shiga wani ɗakin ba, har ma da wani yanki na kayan ado na gabatarwa.

Bayan haka, ba asirin da aka yi ba ne da aka sanya daga hade abubuwa, a cikin alamomi da yawa, rasa hagu na katako mai ƙarfi. Kuma sabon tsarin katako yana da tsada sosai. Kuma ba kwa buƙatar jin tsoro idan saman tsohuwar sash ana zaɓa ne ta potholes da kwakwalwan kwamfuta. Irin wannan kuskuren yana da sauƙin kawar, ƙananan lahani zai taimaka ɓoye kyawawan kyawawan, zane mai aiki.

Nau'in zanen allo

Kafin ka fara yin nauyi tare da hannayenka, kana buƙatar yanke shawara game da nau'in tsarin da kayan da zaku haifar da zanen. A yau akwai kayan asali na asali guda uku don ado da shaci. Waɗannan sun haɗa da:

  • ado tare da empossed;
  • zanen da zane mai zane;
  • Abubuwan da ke cikin tsarin allo da ke amfani da zanen gargajiya.

Stencils akan ƙofofin yi da kanka: zabar nau'in zanen da masana'anta na firam

Makircin ta amfani da slatedcol m multencil.

A lokaci guda, a cikin farkon 2 shari'ar, zane an samu sauƙin sauƙi da faɗin faɗin. Amma kammalawar filastar na iya ƙara kimantawa don gyara kofar kofar, yayin da kuke buƙatar gyaran musamman da varnishes na musamman da varnishes. Ana buƙatar su, don zane ba ya fuskantar kuma ba crack.

Don tsarin faɗakarwa, ana iya amfani da zanen gado na musamman na musamman. Suna da kauri da na kwarai da daidaitawa da daidaito suna kama da Putty. Bugu da kari, suna iya ɗaukar barbashi mai ƙarfi yana ƙara yanayin da aka gama. Irin wannan zanen na iya zama m, mai kyau, tare da wuraren shakatawa da sauransu. Amma irin waɗannan kayan ba ma basuce ba.

Hanya mafi sauki don yin stencils tare da hannuwanku, wanda aka yi niyya don zanen tare da zanen. Akwai nuances a cikin aikace-aikacen irin wannan samfurin. Irin nau'in Stencil ya dogara da yawan launuka da za ku yi amfani da shi. Ana iya yin zane-zane ko yin amfani da launi ɗaya.

Mataki na kan batun: Sauti da Kaya

Na farko nau'in ado zai dace da mutane waɗanda ba su da ƙwarewa ta musamman da ilimi. A wannan yanayin, kuna buƙatar yin samfuri ɗaya, ƙarfafa shi a farfajiya kuma sanya fenti. Idan kana son ƙirƙirar zanen zane mai yawa, to kuna buƙatar yin nau'ikan sanyin gwiwa da kuma sanya tsarin Layer. A zahiri, irin wannan aikin yana buƙatar daidaito kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo.

Abu don masana'anta da stencil

Stencils akan ƙofofin yi da kanka: zabar nau'in zanen da masana'anta na firam

Yada stencil don kayan ado kofa.

Stencil don zanen ƙofar za a iya sanya shi kai tsaye ko saya shirye. Yawancin lokaci ana sayar da su a cikin shagunan sayar da kayan zanen. Irin waɗannan mitencils suna da amfani da yawa fa'idodi:

  1. A matsayinka na mai mulkin, an yi su ne a fim na musamman wanda baya buƙatar amfani da manne. Irin wannan kayan an rufe shi da m abun da ke ciki ko silicone Layer.
  2. Irin waɗannan samfuran an yi nufin an maimaita su. Ana iya amfani da stencil guda don yin ado da duka ƙofar.
  3. A gefuna na yanke a bayyane, sun bi sannu a farfajiya kuma kada su ba da fenti don fitar da fim ɗin.

Amma an gama sercens suna da mahimmancin debe ɗaya. A matsayinka na mai mulkin, suna da tsada sosai. Sabili da haka, yana da hikima ga yin stencils tare da hannayenku ko kuma yin oda masana'antar sa. Irin waɗannan ayyukan suna samar da yawancin hukumomin talla. A wannan yanayin, yawanci ana buga tsarin a kan fim ɗin Vinyl. Abu ne mai sauki ka yi amfani. Amma yana da mahimmanci idan aka yi la'akari da cewa irin wannan ma'aunin strencil ba zai zama ba. Bayan kun cire shi daga ƙofar ƙasa, ba shi yiwuwa a sake amfani dashi. Amma zaku iya ba da umarnin ƙirƙirar babban samfuri, wanda zai rufe duk shinge na ƙofar gaba ɗaya.

Stencils akan ƙofofin yi da kanka: zabar nau'in zanen da masana'anta na firam

Kusurwar kusurwar don ƙofofin ƙofofin.

Idan ka yanke shawarar yin serencils tare da hannayenka, to zaku buƙaci takarda (alal misali, kwali na bakin ciki) ko isasshen fim ɗin polyethylene. Misali, wanda ke rufe greenhouses ko greenhouses.

Kowane ɗayan waɗannan kayan suna da fa'idodin su. Stencil na takarda ya fi sauƙi ga kerawa, kuma an yanke akwatin cikin sauƙi. A gefuna na samfuri suna da santsi, amma fenti na ruwa zai iya zuri a ƙarƙashin su, kuma abin ado zai zama mara kyau. Bugu da kari, a kan lokaci, takarda ta juya, kuma Stencil ya zama bai dace da ƙarin amfani ba.

Film ya fi tsayi. Amma ramuka a ciki ba sauki. Bugu da kari, irin wannan samfuri ya yi taushi sosai. Domin tsage shi a saman, ana buƙatar wasu ƙoƙari. A wannan yanayin, yana yiwuwa a lalata tsarin da aka riga aka ambata. A kowane hali, zabi ya kasance naku.

Mataki na kan batun: Yadda ake amfani da madubai a cikin ɗakin da ke cikin gida

Yin samfuri na samfuri

Stencils akan ƙofofin yi da kanka: zabar nau'in zanen da masana'anta na firam

Tsarin fure tare da furannin biyar.

Ka fara yin tsari da hannayenka suna tsaye daga zabi na tsari. Wajibi ne a aiwatar da yanayin da yawa:

  • Dole ne abin ado a bayyane, tare da bayyane ya jawo hankali;
  • Zai fi kyau zaɓi hotuna baki da fari (don haka kuna iya ganin wuraren da kuke buƙatar yanka);
  • Kada ku dakatar da zaɓinku akan kayan ado tare da yawancin ƙananan sassa;
  • Tabbatar cewa babu wasu masu bakin cikin jigo masu bakin ciki tsakanin yanke (a cikin waɗannan wuraren ɓoyewarsu stencil galibi tsawa ne).

Bayan an zaɓi zane, dole ne a buga shi a firintar. Idan kana son yin babban letencil tare da hannayenka, sannan kayi amfani da buga a kan zanen gado, sannan ka manne su da fentin scotch. Yanke abin ado ta hanyar manicure almakashi tare da tukwici.

Tabbatar da zane na Stencil akan takarda ko fim. Tsarin da'ira tare da fensir mai sauƙi ko alkalami. Cire wuraren da ba dole ba ga madaidaicin tashar saiti ko almakashi. Yanke gefuna marasa kyau tare da bakin ciki.

Idan kun yi stencil da hannayenku, to, don gyara ta a saman ƙofar za ku buƙaci manne na musamman. Ana iya siyan shi a cikin shagunan sayar da kayan zanen. Yana da hikima a zaɓi zaɓin da aka fesa daga silinda. Yana kwance tare da m Layer da kuma barin babu kwari.

Za a iya maye gurbin glue ta hanyar zanen zane. Amma da farko manne a cikin kusurwar ƙofar, sannan cire shi. Tabbatar cewa tef ɗin hawa ba ya barin a kan fentin yanar gizo fentin. In ba haka ba, yana da hikima a zaɓi wani abu, tun da tsarin adenawa tare da wasu nau'ikan farfajiya yana da wuya a cire. Lokacin da komai ya shirya, zaka iya ci gaba kai tsaye zuwa ƙofar kofar.

Kofofin da suka yi amfani da samfuri

Kafin amfani da strencil, shirya akwati ƙofar. Wajibi ne a cire ragowar fina-finai, datti da mai. Sa'an nan kuma prpripp duk kwakwalwan kwamfuta da fasa. Ana iya amfani da manne mai amfani da iskar epoxy don kawar da kananan fasa. Tattara farfajiya kuma ya rufe ƙofar 2 na share famare (zaka iya amfani da kayan aiki tare da ingancin maganin antiseptik). Bayan na farko ya bushe, fenti da zane a cikin babban launi. Fenti ma wajibi ne don amfani cikin yadudduka 2, yana ba kowannensu gaba ɗaya.

Mataki na kan batun: Yadda ake daidaita kofar rataye tufafi

Idan kun yi stencil tare da hannayenku, to kuna buƙatar kayan don amfani da zane:

  • yana nufin gyara stencil (manne ko babban tef);
  • Foam soso;
  • goge goge;
  • kananan spacula na roba tare da ingantaccen baki;
  • Tsaftace rag.

A zahiri, kuna buƙatar shirya a gaba da kuma abun da ke da shi wanda zaku yi tsari.

Idan kana son amfani da fenti, sannan ka dakatar da yadda kake so akan Dyes Ryes na ruwa.

Ya tafi lafiya, ba tare da samar da flofs, da sauri sun bushe kuma kusan ba ya wari.

Don irin wannan nau'in zanen, zanen mota yana da dacewa a cikin silinda. Amma a wannan yanayin, ya cancanci yin tsari da naku na kayan abinci mai yawa, kuma ba saya-da aka yi, tunda fenti za a iya tuntuɓar shi a ƙarƙashin sassauƙa strencil.

Yin zane a ƙofar

Amintaccen samfuri a kan shirya farfajiya. Tabbatar cewa harafin ƙofar ya kasance mai tsabta da bushe. Shirya zane-zane. Idan kuna amfani da dye acrylic, to launi da ake so zai taimaka muku wajen samar da ƙungiyoyi na musamman.

Abubuwan da ke ciki don amfani da zane ta daidaito yakamata tunatar da kirim mai tsami. Idan ba lokacin farin ciki bane, ƙara magunguna na musamman. Wani lokaci a wannan yanayin, masana suna ba da shawarar amfani da manne na al'ada.

Tare da taimakon soso, ka tsallake kadan fenti kuma shafa shi a cikin ramin mai samfuri. Dole ne a yi amfani da kayan ado na kayan ado tare da motsi mai nauyi. Tabbatar cewa Layer fenti bai yi kauri sosai ba. Aiki ba tare da bushewa ba, amma da sauri isa. Wajibi ne a cika dukkan tsarin saboda zane na neman a ko'ina.

Ba tare da bayar da abun da aka bushe ba, cire stencil. Idan kayi amfani da samfuri da yawa, kafin a share sabon, zane da ya gabata dole ne ya bushe sosai. Duk da yake fenti har yanzu ruwa ne, daidaita abubuwan da ke tattare da tsarin amfani da spatula na roba. Ya kamata a gefensa ya zama mai tsabta, don haka dole ne a cire ragi lokaci-lokaci.

Bayan tsarin ƙira, ana iya gyara gefen gefen ta amfani da goge na bakin ciki. Idan kuna da ƙwarewar da suka wajaba, sannan ku zana kwatanci bayyananne.

Kara karantawa