Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Anonim

Loadarin madaukai don ƙofofin ƙarfe daga aluminum bai kawai yi tsayayya da kaya masu yawa ba, har ma suna yin dogon lokaci. An biya hankali sosai ga hanyar shigarwa a ƙofar.

Daban-daban nau'ikan bayanin martaba

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Madaukai ga flaps na aluminum

Tare da yaduwar fasaha, wasu abubuwan da aka saba canza. Kofofin, alal misali, ana ƙara sanya filastik da aluminum. Waɗannan zane-zane na zamani, kyakkyawa, huhu. Amma suna da wani matakin ƙarfi daban. Ana amfani da hanyoyin samar da aluminium don kogun kanunan shagunan, gine-ginen jama'a, da yawa kafa su akan veradas na gidaje. Anan ba daidaitattun hinges ga ƙofofin karfe ba, amma tsarin na musamman wanda aikin da aikinsa shine tabbatar da ikon sash wanda ba su da daidaitaccen tsari.

Ta hanyar yanayin kariya, za a iya bambance bayanan guda biyu na aluminum:

  • dumi;
  • sanyi.

A zahiri, waɗannan sune sunayen sharadi. Dumi ya sami irin wannan suna saboda dalilin da ya dace da shi wani abu ne na musamman daga kayan polymer. Yana aiki a matsayin rufin musamman, don haka tare da raguwa a cikin zafin jiki na iska, don kada ɓangaren ciki ba a sanyaya ba har ma da waje. Akwai wani gagarumin da ya gagara cikin rashi mai zafi. Yana ɗaukar kawai saboda gaskiyar cewa aikin thereral yana da girma, da kuma saman firam har yanzu yana sanyaya.

Bayanin sanyi shine mafi sauƙin bayani fasaha, lanƙwasa fitaccen takarda. Ba shi da filler na ciki, lokacin da sanyi ya faru, duk matsalolin da ke hade da rashin biyan diyya ana lura da su:

  • Haske na zafi,
  • kaifi sanyaya na ciki na firam,
  • Condensate,
  • Wani lokacin - yanayin kankara.

Waɗannan su ne manyan bambance-bambance masu alaƙa da halayen masu amfani da nau'ikan bayanan martaba guda biyu da kuma shafar farashin samfurin da aka gama.

Akwai wani muhimmin mahimmanci wanda ya shafi nau'ikan madaukai don ƙofar aluminum ko taga taga. Ya danganta da abin da aka yi amfani da bayanin martaba don ƙera mai haɓaka, an zaɓi madaukai:

  • sama da
  • ɓoyewa
  • na kowa da kowa
  • da ba a bambanta ba.

Mataki na kan batun: Yadda za a kawo zakara daga gidan?

An gyara su ta hanyoyi da yawa, sun sha bamban a cikin kayan daga abin da aka buɗe, yiwuwar daidaitawa da sauran subleties an yi su.

Kayan da ake amfani da su don samarwa

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Don tsarin aluminium, hinges ga ƙofofin ƙarfe, tsarin, bayyanar da abin da aka san zahiri ga kowa. Koyaya, ana amfani da kayan guda iri:

  • Brass;
  • bakin ciki ko yanka allos;
  • bakin karfe;
  • Aluminum da Alloys dangane da shi.

Kowane ɗayan kayan yana da fa'idodi, wanda ya kafa aikace-aikacen wasu madaukai.

Brass.

Rufe tagulla tana da kyau don ƙirƙirar mayafin kaya daban-daban. Filastik na ƙarfe, ana iya sarrafa shi a sauƙaƙe, wanda aka goge, yana ba da kyakkyawar m. Hakanan, madauki na tagulla sune zaɓi na yau da kullun game da batun ɓoye-ɓoye, wanda a wasu maki a cikin kofar motsi yana bayyane. Irin waɗannan kayan haɗi suna da matukar dorewa, suna ba da doguwar aminci a kan aiki, ba a samar da saman canje-canje a farfajiya ko canza launi ba. Ana amfani da kayan aikin da aka yi sosai sosai.

Baƙin ƙarfe-tushen alloys.

Yi amfani da shi a cikin tsarin daidaitacce. An ɓoye a ƙarƙashin faɗin a cikin abubuwan da aka ba da izinin lahani daban-daban na bayyanar - farfajiya duhu, yana shakkar oxdingation. Iyakar abin da ake buƙata don waɗannan cikakkun bayanai shine ƙarfi da juriya ga sutura, wanda zai iya samun nasarar samar da alloyan ƙarfe-tushen.

Bakin karfe.

Abu mai dorewa don kera madaukai don tsarin aluminum. Zasu iya yin tsayayya da babbar yawan zane, suna da bayyanar zamani, farfajiya mai goge tana da matukar dorewa, wanda aka san shi ta hanyar madubi mai haske ko kuma a hankali. Fim ɗin oxide an kusan ƙirƙira, don haka ra'ayin shine cikakke - ko da launi da sauran halaye.

Rashin kyau shine cewa sassan bakin karfe ba su da galsan galata. Wannan kayan yana da wuya a shafa shafi. Wani hakkin shine hadaddun aiki, don haka bakin karfe bakin karfe sune mafi tsada. Idan ka ga shawarar kasuwa, zamu iya cewa ba tare da kayan da aka yi da bakin karfe guda ɗaya ba: launuka na goge ko tare da surface.

Mataki na kan batun: Abin da ke zanen iska

Aluminum da allura da ba ta. Irin wannan hinjis ne mai wuya. Kodayake suna cikin ƙarancin farashi, suna da isasshen rashi waɗanda ke iyakance amfaninsu. Misali, madaukai na karfe na bakin ciki na iya yin tsayayya da matsakaicin ɗakunan - kilogiram 150 akan hinges biyu ana ɗaukar alama alama ce ta al'ada.

Wannan fa'idodi iri ɗaya suna da madauki daga tagulla - a nan alamar da aka ba da shawarar nauyin ƙimar ƙofar yana da kilogiram 100 a kowace madaukai biyu. Aluminum ba zai iya yin alfahari da irin wannan matakin ba. Koyaya, hinges ga aluminium na ginu daga kayan da ake samu a ƙofar ƙofar tare da karamin gilashin yanki, jimlar taro a kewayon 50-60 kg. Irin wannan maganin a cikin filin ɓoye na ɓoye yana da gama gari.

Hanyoyin da sauri

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Ya danganta da bayanin martaba da aka yi amfani da shi, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don haɗa madauki tare da yankin hawa na yanar gizo. Wasu daga cikinsu suna ba ku damar ƙara yawan taron, wasu suna samar da yiwuwar maimaita shigarwa, kawai yana shafi ne kawai don takamaiman nau'in bayanin martaba.

Tsarin sanyi. Anan ne mafi 'yanci ga maganin injiniya. Bayanan martaba ba komai ne, saboda haka babu ƙuntatawa akan amfani da anchors, dunƙule ko masu fushin ciki. Rarraba sun karɓi manyan hanyoyi biyu: jinginar gida da kuma azumi.

Lokacin shigar da fanko a ciki, an sanya ɓangaren bayanin martaba a cikin abin da aka goge su. Key ɗinta ya dogara ne akan tsarin sanyi, masu girma dabam, alamomin bayanin martaba. Ikon madauki yana ɗaukar nauyin sash ya dogara da fannin farantin mutum da kauri daga ƙarfe ƙarfe. Tabbatattun Shawarwari don irin wannan sauti mai sauri kamar haka: kilogiram 100 na ƙofar gida, 1.7 mm na kauri na bayanin martaba, 25 mm na fannin bayanin martaba, 25 cakuda yankin na yankin na jinginar gida. Don saman madaukai na bakin karfe, wannan nau'in haɗin shine mafi yawanci.

Ana amfani da takamaiman anchors don hanzarta shigarwa. Wannan wani abu ne wanda aka saka a cikin rami, lokacin da aka jefa kai a cikin rami, bangon ciki ya faɗi kuma an gyara madaukai zuwa bayanan martaba zuwa ga bayanin martaba. Wannan hanyar tattarawa, da kuma wanda ya gabata, yana ba da damar shigarwa da yawa. Kuna iya haɓaka, cire anga, canza madauki idan akwai buƙata.

Mataki na kan batun: yadda ake fara gangara daga ƙofofin da hannayensu?

Dumi tsarin. Don shigar samfurori daga bayanin martaba cike da rufi da rufi, ana amfani da faranti. Bambanci tsakanin bayanin martaba na sanyi shine cewa an sanya su gaba, a cikin wuraren da aka tsara. Don gyara su a wannan matsayin, ana amfani da sararin samaniya na musamman. Hawa ta amfani da sararin samaniya kuma akwai.

Akwai wata hanya - kusurwar anchors tare da lokacin sa kai. Kodayake saurin shigarwa zai zama matsakaici, maɓallin rashin dacewar shi ne da yawaƙarar shigarwa ba zai yiwu ba. The zaren hankali ya rushe, haɗin ya zama rauni. Don bayanin dumin dumi tare da taro mai dumin, ana amfani da wege anga - lokacin da aka zana shi cikin ɓangaren ciki yana faɗaɗa ɓangaren.

Nau'i na musamman na masauki

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Zane mai ɓoye

Na dabam, yana da daraja a lura da madaukai na ɓoye. An saka su a ƙarshen sassan sassan sassan alumuran. Sabili da haka, ana yawanci sau da yawa don dacewa a cikin wani abu ko mai rufi a farfajiya. Ana aiwatar da Dutsen ta amfani da kayan maye ko haɗin kai tsaye. A nan ƙananan bukatun, bene ba a amfani da jinginar gida, tunda madauki kanta ta rarraba ƙoƙari akan yankin bangarorin sa.

Ga ƙofofin aluminum, ana amfani da dukkan madaukai. Domin kada ya sake karbar keke, tuntuɓi samfuran samfuran ku. Wasu nau'ikan abubuwan fitowa na iya tsada ba ta da tsada, amma suna amfani da kawai nau'in bayanin bayanin martaba.

Idan makasudin shine ƙirƙirar haɗi gaba ɗaya marar ganuwa ko wasu daidaitattun lamuran, yana da kyau ku zaɓi kayan haɗi na musamman don wannan dalilin. A yau, akwai zaɓuɓɓuka masu dacewa a tsakanin mafita na fasaha waɗanda zasu iya samar da wasu halaye, sigogi da dacewa.

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

(Muryarka zata kasance farkon)

Madaukai ga ƙofofin aluminum da sauran kayan haɗin da suka dace ga wannan nau'in ƙofa

Loading ...

Kara karantawa