Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Anonim

Hoto

Domin rufin don yin aiki muddin zai yiwu kuma ya cika duk ayyukan da aka sanya a kansa, ya zama dole, a tsakanin sauran abubuwa, don tara tsarin Rafter. Ana iya yin shi da hannuwanku. Koyaya, kafin farkon babban matakin aikin, ya zama dole a tantance nau'in rufin da tsarin abin da ya dace da ingancin abu, gwargwadon abin da Za a gina Rafter.

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Nau'ikan tsarin rufin.

Nau'in tsarin ya dogara da siffar rufin gidan. A matakin ƙira, abubuwa na gaba ɗaya tsarin da ƙirar rufin musamman ya kamata a la'akari. Bayan shiri da ingantaccen abubuwa masu mutum, an saka tsarin tsarin Rafter. Wannan aikin yana nuna aiwatar da matakan matakan fasaha. Ta wajen yin komai bisa ga umarnin, ba za ku sadu da kowane mahimman matsaloli ba, da tsarin rafter gama ga rufin gidanka zai zama babba.

Jawo wani aikin tsarin Rafter

Lokacin zana wani aiki, ya zama dole a yi la'akari da nau'in rufin a gida. Don rufin kowane nau'in mutum, an shirya tsarin mutum. Misali, tsarin rafters don rufin marufi ba zai zama kamar tsarin tsarin Holm. Sabili da haka, tare da aikin siyasa mai zaman kansu, ya zama dole a bincika waɗannan abubuwan.

Koyaya, akwai buƙatu da yawa waɗanda ke da duniya don rufin kowane nau'in. Tsara tsarin gaske da rufin kai tsaye, la'akari da waɗannan mahimman abubuwan:

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Tsarin tsarin Rafter na rufin Holm.

  1. Idan rufin ya insulated, to, ya kamata a yi tunanin duk aikin shigarwa don su iya yin daidai yadda zai yiwu, cikin sauƙi da sauri.
  2. Lokacin shigar da rufi, kuna buƙatar tunani game da ƙarin na'urar Rafter.
  3. Yana da mahimmanci a bincika nauyin ƙirar rufin kuma yana lissafta ƙarfin kafafun da ke daidai da wannan siga.

Ya kamata a tattara tsarin raftince daga babban itace mai inganci. Yana da mahimmanci cewa kayan aikin, bushewa da adana kayan da ake aiwatar da su daidai da dokokin. Zai fi kyau a yi amfani da sanduna na ci gaba. Resin wani maganin antiseptik ne, saboda haka itace zai kasance a ƙarƙashin ƙarin kariya, tsarin hfter da aka gama zai dawwama muddin zai yiwu.

Mataki na a kan batun: Yadda za a duba ingancin Caca na Ikklisiya?

Idan rufin gidanka shine hip, rafters dole ne a sami sashin gicciye daban. Ya kamata a shigar da fanters da suka fi ƙarfafawa inda aka haɗa da sanduna da yawa. Lokacin zabar kayan don ya ƙare, ya wajaba a zama mai hankali musamman. Jigtin tsakanin jirage galibi zama ɗayan manyan wuraren matsalolin. Irin waɗannan wuraren ana nuna su da mafi karancin ƙarfi a cikin tsarin kuma yana iya gudana.

Shiri na katako kafin aiki

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Hawa nodes.

Don gina ingantaccen tsarin rafting, ya zama dole a yi amfani da lokacin farin ciki mai kauri. Abubuwan da suka dace da sashin giciye na 10x20 cm, 10x 10 cm, 2020 cm, da sauransu. Inda rafters ya kamata ya sami ƙarfi mai ƙarfi, misali, idan ƙirar tana samar da gaban rafters na gaggawa, katako yana buƙatar splicer. Mafi hanya don amfani da lokacin 400-600 cm tsawo. Zai fi kyau ga raguwar riga mashaya. Wannan yana tabbatar da cewa itacen ba zai canza girma bayan ginin rufin.

Kafin a ci gaba da rafters na na'urar da rumbun ruwa, tabbatar da tunani game da irin waɗannan lokutan kamar yadda kare itace daga wuta da kwari. Da farko, bar mashaya ya kamata a zube tare da maganin rigakafi. Irin wannan aiki yana haifar da raguwa cikin harshen itace. Abu na biyu, kayan liyafa dole ne a sarrafa shi ta hanyar abubuwan maganin antiseptik, godiya ga abin da za a hana rotting ɗinta.

Ya kamata a ɗauke waɗannan matakan tun kafin shigar karshe ta tsarin Rafter. Don haka zaka iya aiwatar da kowane bangare na tsarin, yana biyan musamman ga waɗanda zasu iya lalacewa a nan gaba. Ware na musamman ga gidajen abinci. Abubuwan kariya na kariya sun fi dacewa don amfani da goga. Yi amfani da kayan aiki mai ban sha'awa tare da dogon tari. Karka manta game da kariyar mutum. Tabbatar a sanya safofin hannu, numfashi da gilashin kare lafiya.

Ana ba da shawarar mahadi kariya don amfani da sau biyu. Kafin sarrafa itace ya kamata ya bushe. Kuna iya, ba shakka, kada ku jira bushewa. Amma idan kuna son kayan da za a soaked kamar yadda zai yiwu kuma ya zama mai yiwuwa muddin zai yiwu, kar a yi sauri kuma ba ya bushe da shi gaba ɗaya. Zai yuwu a fara shigarwa na tsarin Ratter don rufin kawai bayan jami'an kariya bayan an bushe shi da kyau.

Mataki na a kan batun: Yadda za a zabi da shigar da Sati mai tsara?

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Tsarin tsarin tsarin ruwaye.

Yayin aiwatar da wannan aikin, kuna buƙatar kayan aiki masu sauƙi, aiki tare da wanda baya buƙatar ƙwarewa na musamman da horo, wato:

  1. Ax.
  2. Guduma.
  3. Chainsaw ko hacksaw na itace.
  4. Yadstick.
  5. Matakin gini.
  6. Lantarki.
  7. Retset karfe daga 20 cm.
  8. Kusoshi 8-20 cm tsayi.
  9. Ƙusa-shere.
  10. Fensir.

Takaddun Shigarwa-mataki-mataki

Umarni na shigarwa na tsarin Ramfrer don gida shine hannuwanku. Da farko, ana yin makullin Maurolalaat. Yana da mashaya da ke yin ayyukan da tushe don tsarin Rafter. Sanya Mauerlat akan bangon kusa da kewaye da tsarin. Ana amfani da kayan haɗin na musamman. Dole ne a saita su a cikin kari na har zuwa 1-1.2 m. Don ƙara ƙara yawan kayan danshi na Mauerlat, ya zama dole a sanya runnanne. Kuna iya amfani da wasu kayan ƙoshin ruwa mai gamsarwa.

An dage farawa daga kusa da studs. Akwai wurare don ƙirƙirar ramuka. Bayan dukkanin ramuka na da suka wajaba sun lalace, ya kamata a koma wurin Mauerlat. Dole a yi shi ta hanyar wannan hanyar da aka yi daidai. Ba kwa buƙatar babban leji, za a sami isasshen milimita. Mauerlat yana kara gyarawa da washers da kwayoyi. Bayan kammala gyaran Mauerlata, zaka iya matsar da mataki na gaba inda ya kamata ka ɗauki Rafters tare da hawa Mauerlat.

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Makirci na rating tsarin tsarin tare da karuwar tayar da hankali.

An shigar da kafa na RAFRER a cikin matsayin da ya dace kuma an gyara shi zuwa Mauerlat. Wannan yana amfani da ƙarfe na galvanized baƙin ƙarfe. Bugu da kari shirya wa sassan da sukurori.

Brackan zai hana tartattun tarurrukan tare da Mauerlat. Hakanan an tsara sashin don hana fitowar su. Taka wannan ka'ida, ta amfani da baka, shigarwar rafters zuwa skunk na rufin ana yin su. Don dalilan ƙarin karfafa karfi da kuma hanzarta hawa kan rufin rufin, zaka iya amfani da dogo. Ya kamata a haɗa shi da akasin rafters a cikin hanyar harafin "A".

Don matsakaicin haɗin haɗin kai, ana iya amfani da Rafters tare da juna. Raunin akalla 8 mm sun dace da wannan aikin, idan rufin an yi amfani da shi da sauran kayan rufin da ba a saka ba. Idan ka zabi yumbu files da sauran kayan aiki, ya kamata ka yi amfani da dogon tsayi, daga 10-12 mm.

Ga Rafters Kada ku motsa, yana da kyau a yi amfani da studs 2 a lokaci guda akan kumburi ɗaya.

A wasu halaye, akwai buƙatar ƙarfafa katako. A cikin taron irin wannan yanayin, haɗa sandunan sandar magani, ta amfani da babban ƙarfi na wannan da diamita na aƙalla 1 cm.

Mataki na kan batun: Yadda ake shuka tulips a kan baranda

Shawarwarin don sinadarin Rafter tare da Mauerlat

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Matsalar hawa da aka yiwa Mauerlat.

Wani lokaci akwai irin waɗannan yanayi lokacin da tsawon rafter bai isa ba. Wannan yakan faru lokacin da aka gina rufin T-mai fasali. Amma zai iya faruwa a wasu yanayi.

A irin waɗannan halaye, don hanawa ko ma kammala cirewar rufin a cikin tsawonsa, ya zama dole a yi aiki sosai akan karfafa rufin. Zai fi kyau a yi komai nan da nan kuma "a kan lamiri". Nufin don gyara cikakkun lahani "sau ɗaya" a nan gaba na iya haifar da matsaloli waɗanda zasu buƙaci yawan kashe lokacin, kuɗi da ƙarfi.

Don kawar da wannan matsalar, zaku iya zuwa ɗayan hanyoyin biyun. Dangane da na farkonsu, an kafa gudu a tsakiyar tsarin Rafter, saboda abin da za a gudanar da rarraba kaya ta sutura ta hannu. Ko zaka iya zuwa wata hanya. A daidai da shi, shigarwa ƙarin katako mai canzawa ana yin su kuma an sanya struts. Godiya ga irin wannan tsarin, duk nauyin shigowa za'a rarraba shi sosai.

Hanya ta biyu ta hanyar rarraba kaya ta fi dacewa da inganci. An yi amfani da shi mafi yawanci a cikin ginin rufin Manmandard.

Bayan an gama shigarwa, ya zama dole don crop duk rafters rufin. Yanke su a matakin cornice. Bayan haka, idan akwai irin wannan bukatar, zai yuwu a yi aikin ruwa.

Don haka, babu matsaloli na musamman a cikin tsarin mai zaman kanta na tsarin Rafter. Ta yin komai da hannuwanku, kuna samun kyakkyawan ƙwarewa da adana manyan kuɗi akan sabis na ɓangare na uku. Abin sani kawai ya zama dole don bi umarnin a cikin komai, don a bayyane yake tare da tsarin da ƙa'idodi, kuma za ku sami tsarin raftor da abin dogaro da abin dogaro da abin dogaro. Kyakkyawan aiki!

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Yadda ake yin amintaccen tsari mai kyau kuma daidai yake da hannuwanku?

Kara karantawa