Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya

Anonim

Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya
Gidan da aka gina daga mashaya katako ya dauki yarda da salon salon ado na musamman na ado, saboda haka yana da mahimmanci cewa duk manyan abubuwan tsari masu tsari suka dace da juna a cikin gama gari, haduwa da juna. Ya kamata a biya kulawa ta musamman da rufin, saboda jigon gaba ɗaya game da facade musamman ya dogara da nau'in sa.

Nau'in rufin, kazalika da kayan rufewa don shi, kuna buƙatar zaɓa a ƙirar ƙirar don tantance yiwuwar amfani da ɗaya ko wani zaɓi. Dakinta na iya dogaro da girman gidan, na daga cikinsa, tsarin ciki da sauran dalilai da suke buƙatar ɗauka lokacin da aka zaɓa.

Me zai iya zama rufin a cikin gidan daga mashaya?

Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya

Mafi kyawun ra'ayi na rufin gidaje na gidaje gaba ɗaya kuma don katako na musamman sune ainihin rufin gida ko kuma, kamar yadda ake kiranta karfi. Daga cikin manyan fa'idodin su sune sauki na gini, in mun gwada da ƙarancin farashi, aminci da yiwuwar amfani da nau'ikan kayan rufi iri-iri. Zaɓuɓɓuka ma suna yiwuwa ta amfani da ƙarin hadaddun tsari, alal misali, rufi mai kyau cikakke ne ga ɗakunan ɗakunan, kuma ana iya yin rufin da aka karya don manyan gidaje. Single da lebur rufi ana amfani dasu don gine-gine na taimako: Saraya, Garages, da sauransu

Zabi na rufin koyaushe yana sasantawa tsakanin hoto mai kyau da aiki. Dole rufin ya zama mai sauƙi kamar yadda zai yiwu domin kada ya haifar da nauyin da ba dole ba a jikin bango da tushe, amma a lokaci guda mai ƙarfi da abin dogaro da abin dogaro da abin dogaro. Mafi rikitarwa da ƙirar, da aka saba shine nauyi rufin, kuma ko da yake mashaya na iya yin tsayayya da manyan kaya, ya fi kyau ƙetare shi.

Yadda ake gina rufin tare da hannuwanku?

Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya

Ginin rufin aiki ne mai wahala, kuma yana da kyau a amince da shi tare da kwararru. Kafin gini a cikin ƙira, ya zama dole don lissafta lissafin ɗaukar kaya, yayin ƙayyade sigogi masu mahimmanci na abubuwan da suka dace. Don yin wannan, ya dace don amfani da shirye-shirye na musamman inda ake aiwatar da lissafin ta atomatik.

Tsarin rufin ya dogara ne akan firam, da aka yi da sanduna na katako - tsarin RAftrer. Babban abubuwan wannan tsarin suna rafted - sanders waɗanda ke lura da kaya daga rufin, da kuma dalilai na waje kuma sun watsa su zuwa ganuwar. Dukkanin abubuwan da aka haɗa na tsarin Rafer dole ne a dogara da taimakon "tsagi tsagi" ".

Kafin a ci gaba da gina rufin, ya zama dole don aiwatar da ƙarin karfafa bangon gidan kuma ya mai da karfi na sandunan na sama don rage nauyin gefen da aka kirkira yayin haɗe da ƙafafun rafer. An yi sawun da aka yi ta hanyar haɗawa da ganuwar da ake ciki tare da taimakon wani ɓangare na 150x100 mm. Don screeds, ya zama dole don amfani da keɓaɓɓen sanduna gabaɗaya, don shuka su ta hanyar ɗaurin sanduna da yawa ba za ku iya ba. Mufy sanduna a matakin rufin.

Mataki na a kan batun: PIN Qua malobo

Idan yankin gini yana da mahimmanci, a matakin shigarwar da aka ɗaure tare da 1.150 mm, wanda zai ba ku damar har ma a ko'ina rarraba nauyin daga tallafin. Ya bambanta da B ya nuna zaku iya sa ya zama mai yiwuwa a yi daga sanduna da yawa idan haɗin gwiwa a tsakaninsu za su dogara da sandunan madaurin ko katako. Ya kamata a karfafa gidajen abinci tare da kusurwar ƙarfe ko baka. Girman girma da yawan lita an ƙaddara lokacin yin lissafin tsarin solo kuma ya dogara da yankin gidan, nau'in rufin, da gangara, gaban dakin ɗaki. A lokuta inda ɗakin da ake shirin amfani dashi akan dalilai na kasuwanci, dole ne a gyara dusar kankara ta irin wannan hanyar da suke taho da layin bango. Za'a iya maye gurbin ɗabi'ar ta hanyar cikakkiyar sarari - etic, amma don wannan kuna buƙatar samar da nau'in rufin a kan matakin mataki, da gangaren skates da wajibi.

Screeds da lita ana ɗaure su bayan hawa dutsen rufin kan ƙarin jeri na ɗora dago a saman su. Haɗin haɗin goge tare da farantin ƙarfe da alaƙa da farantin ƙarfe, wanda ke ba da ƙarin kariya daga yiwuwar cire haɗin da tsintsiya da spikes lokacin da aka sanya sanduna. Don haka, ya juya wani tsaurara tsayayyen gini wanda ke aiki a matsayin ingantaccen tushe don rufin kowane irin rikitarwa.

Ya danganta da kusurwar karkatar da rufin rufin, ana canza kaya a ciki. Misali, a manyan dabi'un kusurwa mai tsayi, lokacin da rufin yana da tsayi mafi girma, nauyin iska yana da yawa aiki a kai, yayin da a karamin gangara na da dusar ƙanƙara. Saboda haka, lokacin zabar rufin, yanayin yanayin yankin ya kamata kuma a la'akari da yanayin yankin.

Gina tsarin Rafter

Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya

Tsarin na Rafter ya ƙunshi abubuwa ɗaya da dole ne a kwafa a cikin yawan da ake so, kawai maimaitawa juna. Don da masana'antun da yawa suna amfani da samfuri da aka riga aka riga aka shirya wanda ya cika duk sigogi da aka ƙididdige.

Ginin rufin ya fara da kera kafa na RAFRER - mahaɗan rafters biyu tare da kusurwa a saman rufin. A cikin juna, saman sakamakon sakamakon kusurwar Rafter yana da alaƙa da nadawa. Rafters, kamar yadda manyan abubuwan da ke jigilar kayayyaki na tsarin Rafter, ya kamata a yi kawai daga itace ne kawai, allon a gare su kada suyi bakin ciki fiye da 50 mm. Faɗin katunan ya dogara da girman gidan da karkatar da sandar rufin, sai kuma tsawon Rafter. Tare da tsawon har zuwa 6 m, fadin an zaɓi daga 150 mm, tsawon tsayi ya fi 6 m, girman ya zama aƙalla 180 mm. Kuna iya haɗa allon da yawa don samun fadin da ake so. Hakanan ana ba da izinin rafters, amma a lokaci guda ya kamata a yi tare da gundumar aƙalla 500 mm. An tabbatar da nisa tsakanin rafters ta hanyar lissafi kuma yawanci baya wuce 2.5 m.

Mataki na a kan batun: yadda za a manne da tayal a kan bango: yadda ake yin fita, yadda za a sanya daidai, koyarwar bidiyo, hoto mai kyau

An saka kwamitin a tsaye tsakanin rafters, tsawo daidai yake da tsawo na rufin. Sakamakon haka, ya kamata a samo zane-zane, ya kama alwatika mai daidai da tsayi, amma ba tare da tushe ba. A sakamakon babu fili yana ƙaruwa zuwa tsayin da ake so kuma an gyara shi a kan sandunan madauri, yayin da kafafukan rafter dole su huta a madaurin. Ana amfani da gumaka a wuraren da alama don matakan da aka biyo. Anan kuna buƙatar zama mai hankali sosai, saboda waɗannan haɗin ne kuma zasu ɗauki dukkan lods, sai dai idan an shigar da ƙarin tallafin. Nau'in da sauri "schip-tsoma-hroove" ya kamata samar da iyakar tauri. Yawancin lokaci, an sanya masu rufin ko sasannin ƙarfe a matsayin inshora ga Rafters. Zai taimaka wajen samun ingantaccen haɗin haɗin kai daga yiwuwar lalacewar itace.

Gina tsarin Ratter tare da hannayensu. Video

Bugu da ari a kan tsarin, ana yin kafafu masu zuwa, tashi zuwa wurin shigarwa da kuma ajiyewa ta hanyar haɗin "schip-tsagi". Shigarwa yana wucewa, farawa tare da ɗayan gaban. Tsakanin kanta, an kulle kafafun rafting na makwabta ta amfani da akwakun wucin gadi.

Girma rufin

Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya

Mataki na gaba shine shigarwa na tsayawa da gudu. Don rage nauyin daga matsa lamba na rufin rufin a kan gudu, da kuma don tabbatar da tsaurara da sashe na giciye na 150x40-150x50 mm. Shigarwa na mgers fara da tsakiyar ginin ginin ta hanyar bangon bango na waje. An haɗa su da abubuwan da ke da ƙusa, kuma a kowane gefen adadin ƙusoshi dole ne ya zama aƙalla uku.

Wata hanyar don ƙara ƙarfafa rufin shine amfani da sojojin Longitudition. Gaskiya ne, a yawancin halaye yana yiwuwa a yi ba tare da su ba, saboda a cikin madaidaiciyar shugabanci, ta hanyar madaidaiciyar hanya, taurin kai yana ƙaruwa da allon CRATS.

Bayan an shigar da rafters, ana sanya Layer kayan ruwa a kansu. Wannan Layer yana kare kansa da danshi ba kawai tsarin rafter ba ne, har ma da wuraren ciki na gidan, don haka amfanin sa ya zama dole.

Shigarwa na rufin tare da hannuwanku

Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya

Amma ga tsarin rufin, an kammala aikinta. Abu na gaba shine aiwatar da rufi, kazalika da shigarwa na kayan rufi. Farawa da akwakun da aka fara rufin da za a ɗaure. Thearfin katako, katunan katako suna haɗe zuwa ga kanmu ko tare da ɗan nesa tsakanin su.

Ya kamata rufin da ya ƙare ya kamata ya sami siket mai laushi mai kyau, daidai da juna (muna magana ne game da rufin burttal). Daidaitaccen tsarin gina zane zai sa zai yiwu a rarraba nauyin a jikin bango, da kuma farfajiya zai sauƙaƙe shigarwa na rufi.

Yadda ake gina rufin? Rufin cikin gida daga mashaya

Yanzu akwai jerin jerin gwano na abin da ake kira "rufin benen". Rufin ba kawai kayan rufin bane, ƙusata a cikin akwakun. Wannan kuma tsarin hadaddun tsari ne na yadudduka na hydro, zafi, tururi da kuma rufin yanayi, tabbatar da mafi yawan yanayin rayuwa a cikin gidan. Tare da zaɓin da ya dace da kuma shigarwa mai dacewa da duk waɗannan yadudduka, yana yiwuwa a ceci mafi muhimmanci a kan dumama, samun iska da gwagwarmaya a lokacin aiki. Hakanan, rufin dogara yana kare tsarin Rafter daga tasirin yanayin yanayi da zafi mai zafi.

Mataki na kan batun: Duniyar Casolica: Ganuwar madubi a ciki (55 Photos)

Na farko Layer na "cake" - vapoorization - Fim na musamman ne wanda aka shimfiɗa a gindin rufin da kuma duk faɗin aikin ginin. Tsakanin kansu, zanen gado na fina-finai ana ɗaure shi da scotch. Parosolation yana hana tsafta danshi daga ƙananan wuraren cerversspace.

Layer na biyu - rufin zafi . Yana da matukar muhimmanci a zabi daidai rufin da ya dace da yanayin da aka kayyade. Dole ne ya zama mara lahani, botuit, sata bambance-bambance na zazzabi da ƙara zafi. Ana zabar kaurin hasken rana ya zama gwargwadon yanayin aiki. Ofaya daga cikin abubuwan da aka fi sani da aka gama gari sune ma'adinan ma'adinai, da kuma rufi dangane da basalt ko fiberglass. Amma kumfa ya fi kyau kada ayi amfani da shi, musamman idan rodents rayuwa a cikin kayan da zasu iya damun shi, rayuwar sabis ɗinsa karami ne. Ana iya sanya rufin rufin duka a cikin rufin da waje. Tsakanin rufi na rufi da mai zuwa Layer waterproofoing dole ne ya zama karamin rata don samun iska.

Layer na ruwa Gabatar da numfashi membrane. Yakamata ya faru don iska daga rata tsakanin yadudduka saboda danshi ba a tara shi a ciki. Bugu da kari, ya zama dole a samar da ƙauyen condensponate a kan tanadin babban membrane, wanda zai hana ruwa daga shigar da abubuwan da ke tattare da katako.

Layer na karshe na "kek" - Saurin rufi . An haɗe shi da allon harsashi a cikin wannan hanyar da ke da karamin iska mai iska ya kasance tsakanin shi da kuma Layer na ruwa. Zaɓin kayan rufi ya dogara da nau'in rufin, yanayin yanayi, salon yanayin gaba ɗaya, iyawar kuɗi, da sauransu. Mafi mashahuri fale-falen ƙarfe, fale-falen buraka, fale-falen dabbobi, zanen gado na tagulla da sauransu. Lokacin da zabar, kuna buƙatar kulawa da alamun alamun kayan da zasu ajiye, misali, akan rufin sauti. A wasu halaye, rufin an yi shi ne da itace. Wannan ba a yi daga la'akari mai amfani ba, amma a maimakon kirkirar wani bayyanar "a ƙarƙashin tsoffin kwanakin". Yadda kuma rufin itacen ya fi kowane ƙarfi, saboda yana buƙatar ƙarin aiki wanda yake da tsada. Bugu da kari, itace koda bayan magani yana da hankali sosai ga danshi, saboda haka, ya kamata a dage farawa tare da kulawa ta musamman.

Sauran kayan a yawancin lokuta ana haɗe zuwa CREDIT da keɓaɓɓe ta amfani da ƙusoshin musamman ko kuma sloning-schopping tare da rufe haɗi, ba m ɗanshi.

Bayan kwanciya na ƙarshe, zaku iya farawa tare da gina injin iska, shigarwa na skate, da tsarin da magudanar ruwa.

Yadda ake gina rufin? Video

Kara karantawa