Diy tebur daga Drawers

Anonim

Tebur na abinda ke ciki: [voye]

  • Tebur daga jaket
  • Katako a kan tebur da aka sassaƙa
    • Matakan ƙarshe na ƙarshe

Ba koyaushe ya bambanta kayan aikin masana'antu ba koyaushe, kuma farashin sabon abu da ingantaccen samfuri wani abu ne mai girma. Me zai hana a yi ƙoƙarin yin kayan gida da hannuwanku? Idan babu yarda da kai, to, zaka iya farawa da tebur kofi. Yi tebur tare da hannayenku ba wuya ba, zaku iya amfani da itacen al'ada kawai, har ma sanduna na katako. Daga nan za a iya kula da zane tare da varnish ko ayoyi. Sai dai itace wani sabon abu da mai dorewa.

Diy tebur daga Drawers

Don yin kyakkyawan tebur, ba lallai ba ne don siyan kayan tsada kwata-kwata, zaku iya sa shi daga kwalaye na talakawa.

Tebur daga jaket

Yaya ake yin tebur na kwalaye na katako ya bar bayan kayan lambu ko giya? Don masana'anta, zaku buƙaci akwatuna 4, ƙafafun kayayyaki, masu ɗaure sasannin baƙin ƙarfe, da aka zaɓa launi, da aka zaɓa launin fata da goge-goge.

Kammalawa da aka gama sosai suna sauƙaƙe aiki, kamar yadda babu buƙatar tattara sassan tebur daga allon.

A zahiri, aikin ya ƙunshi kawai don ɗaukar abubuwa daban-daban, sa'an nan kuma sanya ƙafafun.

Diy tebur daga Drawers

Idan ciki ya yi haske a cikin ɗakin, to irin wannan tebur za a iya fentin shi tare da acrylic fenti ja ja, rawaya ko wani launi.

Ana ba da shawarar tebur don tattarawa cikin irin wannan jerin:

  • Da farko, ana yin tsarin ne don tebur na gaba, kuma za a haɗe da ƙafafun da shi. Don ƙirƙirar firam na ɗaukar allo na yau da kullun tare da girma 40 * 100 mm. Fassarar tebur zai zama square, yana nufin cewa firam dole ya yi iri ɗaya. An buga katunan da juna, ana amfani da kusoshi da kuma sakin ƙirayen da kai ga masu taimako. A tsakiyar ƙirar, dole ne a haɗa hannu na biyar, zai yi aikin karfafa;
  • Yanzu zaku iya fara shigar da kwalaye a kan firam ɗin firam, za a haɗa su da son kai. Abubuwan da aka haɗa a ƙasa kuma a saman, ya zama dole ba wai kawai don hawa drawers zuwa firam ɗin ba, amma a tsakanin su ya zama mai tsayayye da ingantacciyar ƙira. Da farko, an bada shawara don haɗa kwalaye zuwa juna, bayan wannan an riga an shigar dashi akan firam;
  • A mataki na gaba, ana yin shigarwa da samin kayan. Ba shi yiwuwa a ɗauka kaɗan, kamar yadda ƙila su iya tsayayya da kaya masu kyau, ya fi dacewa don dacewa da roba mai matsakaici ko filastik na musamman, wanda ba ya barin ƙyamar ƙasa.
  • Matsayi na gama-gari an rage shi zuwa nika nika. Ana iya yin shi da hannu, ana amfani da takalmin Sand ɗin da aka saba don ƙwarewa. Bayan tsabtace launi da aka zaɓa, an rufe duka zane, sannan a lacquered. Irin wannan aikin ba zai haifar da matsaloli ba idan nisa tsakanin kowane allon ya isa ne domin za'a iya furta sararin ciki bayan Majalisar. Idan na'urar kwaikwayo ta bushe, ana iya yin zane tare da yadudduka da yawa na varnish. Amma idan sarari tsakanin allon ya yi ƙanana? Sa'an nan kuma a fentin akwatunan a gaban shigarwa kafin kafuwa, a lokaci guda ana bada shawarar don rufe itacen da varnish. Wannan zai guji matsaloli idan aka riga an tattara komai, kuma yana da wuya a shiga ciki.

Idan ciki yana da haske ko buƙatar yin tabo mai haske a ciki, to, irin wannan tebur za a iya samun fentin fentin tare da acrylic, rawaya ko wani launi. A saman za ku iya nuna duk wata zane, tsarin geometric. Bayan bushewa, fenti a gaban farfajiyar za a iya kiyaye shi ta hanyar gilashin gilashi wanda zai iya zama mai ƙarfi ko kunshi sassa 4.

Komawa ga rukunin

Katako a kan tebur da aka sassaƙa

Diy tebur daga Drawers

Zane tebur kofi.

Idan akwai labacciyar da kuma dabarun aiki tare da shi, to, zaku iya ci gaba zuwa masana'anta kyakkyawan tebur, wanda zai tsaya a kan ƙafar kofi kuma kuna da tebtot na zagaye kuma suna da teburin zagaye kuma suna da teburin zagaye kuma suna da teburin zagaye.

Don aiki, ban da lathe, shi ma wajibi ne don shirya milling, clamps, injin niƙa. Kayan aiki suna amfani:

  • Katako na katako 50 * 50 mm;
  • allon tare da kauri na 25 mm, nisa na 45 mm, 10-15 mm;
  • Manne na yau da kullun.

Da farko kuna buƙatar fara yin kafafu don tebur na gaba. A wannan yanayin, zagaye na zagaye ba zai zama babba ba, don haka goyon baya ɗaya zai isa. Don ƙera kafafu, ana amfani da mashaya, 2 na sassan sassan glued tare. Me yasa daidai 2 sanduna? Yin amfani da kawai ba zai ba da ƙarfin da ya zama dole don teburin saman. Siffar kafa ta gaba za ta zama mai kama da balluster ga matakala. Don sarrafa itace, ana amfani da laathe. A cikin kera kafafu, yana da kyawawa a ƙasan yin thickening, madaidaicin zirin ya kamata ya zama. Bayan aikin aikin ya sami tsari da ake so, ya zama dole don goge farfajiya.

Yanzu kuna buƙatar shirya babban kafa na tsakiya don ɗaukar goyon baya, za a sami guda 4. An yanke tushe tare da gashin ido, zurfin kowane - 1 cm. Yanke tallafi ya zama dole kawai a zaɓi nan da nan zaɓi nan da nan zaɓi nan da nan zaɓaɓɓu da nisa. A Milling Milling, Billets ba da siffar semicmular, to suna niƙa da su.

A saman kafa na tsakiya, ya zama dole a yanke cuter tare da yankan-yankan ramuka na giciye. An yi shi ne da fararen fata tare da mm 45 mm kuma tare da kauri daga 19 mm. Tsawon wannan yanayin ya dogara da waɗanne sigogi zasu sami kwamfutar hannu. Duk iyakar giciye zai huta a cikin podstol, ƙirƙirar ingantaccen tushen. An sanya shi a cikin rami da aka shirya da glued.

Yanzu zaku iya yin haihuwa don tebur na gaba. Akwai allon tare da kauri na 20 mm, a cikin yalwar mm 45. An yanka su cikin sassa daidai, bayan abin da aka tattara su a cikin tsarin hexagonal. Bayan nika, aikin aikin dole ne manne sosai tare da manne da jikry, bar don bushewa. Don podstoly, an bada shawara don yin ado na ado, ya isa ya manne katako mai zagaye na katako tare da kwane-kwane. Baded zuwa ga gicciye, da aka shirya an sa a ci gaba da dunƙule tare da tsawon 65 mm.

Kwamfutar hannu zai zama zagaye, zaka iya amfani da garkuwar kayan gini. Zai fi kyau a ɗauki waɗannan garkuwoyin tare da kauri na mm 300, dole ne su sanya alamomi a cikin hanyar da'irar kuma a hankali yanke counterop nan gaba. An goge kayan, bayan wannan injin ta sarrafa shi. Don abin da aka makala daga kan tebur zuwa kafa ya zama dole don amfani da abin da ake kira ɓira. Za a goge su a cikin countertop ta hanyar zane-zane.

Komawa ga rukunin

Matakan ƙarshe na ƙarshe

Don yin tebur tare da hannayenku mai kyau, ya zama dole don raba farfajiya a hankali. Kuna iya amfani da hanyoyin daban-daban, amma ɗayan mafi sauƙin shine masu zuwa:

  • Na farko, teburin yana rufe launi da aka zaɓa, wanda aka yi amfani da buroshi don saman-da-kai mai yawa;
  • Lokacin da mayafi ya bushe, zaku iya fara varynish saman. Zai iya zama dole a shafa 2-3 yadudduka na varnish. A kan wannan teburin kofi tare da mai kyan gani wanda aka sassaka.

Don yin tebur mai kyau da baƙon abu, ba duk ya zama dole don siyan kayan tsada ko suna da ƙwarewa ta musamman ba. Sau da yawa ana samun nau'ikan kyawawan nau'ikan nau'ikan abubuwa daga abubuwa masu sauki, kamar kwalaye na al'ada don kayan lambu.

Mataki na kan batun: Ka'idar aiki da kuma tsarin gudanarwa na makafi

Kara karantawa