Parquet Maidowa: tsohuwar yadda za a dawo da hannuwanku, gidan bene, gyara da bidiyo, abin da za a yi amfani da allon

Anonim

Parquet Maidowa: tsohuwar yadda za a dawo da hannuwanku, gidan bene, gyara da bidiyo, abin da za a yi amfani da allon

Za'a iya sake dawo da tsoffin parquet ta hanyar inganta ayyukansa da halayensa na yau da kullun na parquet yana da halaye masu kyau da yawa. Yana da kyau, abin dogara ne, kayan halitta. Amma a lokaci guda yana buƙatar kulawa da hankali da gyare-gyare.

Sanadin parquet bene: Nau'in lalacewa

Parquet - mafi matsala ƙasa. Yana buƙatar kulawa ta musamman. Amma da zaran, ko kuma daga baya, blasting da lalacewa fara bayyana a kanta. Kuma akwai dalilai da yawa game da irin wannan da yawa.

Abubuwa da ke cutar da sutura:

  1. Dogon amfani;
  2. Lalacewa na inji: burbushi na sake shirya kayan daki ko karce daga sheqa;
  3. Ruwa mataki akan parquet ko zafi mai wahala;
  4. Bayyanar kwari marasa kyau, naman gwari ko mold.

Parquet Maidowa: tsohuwar yadda za a dawo da hannuwanku, gidan bene, gyara da bidiyo, abin da za a yi amfani da allon

Bukatar mayar da Parquet tana faruwa sakamakon kuri'un da aka kirkira a ciki da karce

Lokaci-lokaci, ya zama dole don gani da yanayin murfin bene. Hakanan kuna buƙatar jan gidan parquet don gano allon da aka sanyaya. Binciken gani zai taimaka maka nemo lahani ga lahani.

Mafi yawan lalacewar gidan na:

  • Asarar launi;
  • Bayyanar gibin;
  • Daban-daban
  • Allon gizo;
  • Rabuwa da dakatar;
  • Bushepness na bene;
  • Kwakwalwan kwamfuta;
  • Goge.

Kowane lahani yana ƙarƙashin gyara. Akwai hanyoyi da yawa don dawo da bayyanar parquet. Ya danganta da matsalar, an tabbatar da hadadden aiki.

Tips yadda ake amfani da tsohon gidan: Nau'in gyara

Don kauce wa mummunan sakamako, ya zama dole don yi amfani da murfin bene daidai. Wajibi ne a bi duk ka'idodin aikin da kuma kula da gidan. Amma lokacin da akwai matsala, kuna buƙatar yanke shawara tare da hadaddun aikin.

Nau'in murmurewa daga cikin parquet:

  1. Atejin na yanzu sune ayyukan rigakafi da ke taimaka wa murfin bene cikin yanayi mai kyau;
  2. Matsakaicin Matsakaici - ana za'unawa yayin da lahani na gani ya bayyana: Creak, canjin launi;
  3. Manufar babban birnin - Ana amfani da wannan gyarawa lokacin da Parquet ya kasance gaba ɗaya cikin mara kyau bayan aiki na dogon lokaci ko saboda yanayin da ba a iya faɗi ba.

Mataki na kan batun: Gina Gargajiya mai inganci

Ka yi la'akari da yadda ake kawar da kananan matsaloli. Na farko wanda kowane mai shi yake fuskanta - ɗaukar hoto. Musamman varnishes, mastic da man shanu zasu taimaka wajen dawo da abin da ya gabata.

Parquet Maidowa: tsohuwar yadda za a dawo da hannuwanku, gidan bene, gyara da bidiyo, abin da za a yi amfani da allon

Za'a iya mayar da tsohuwar parquet gaba ɗaya, amma a sashi ta hanyar maye gurbin kashi mai lalacewa ga sabon

Kuna iya hana asarar launi, idan ba ku yi tafiya a ƙasa akan sheqa. Top Slipers ya kamata tare da mai laushi mai laushi. Kafafun kayayyaki suna buƙatar ɓoye a cikin keɓaɓɓiyar mahaɗa na musamman. Hakanan kuma ya ba da shawarar lokaci-lokaci don aiwatar da parquet tare da kakin zuma da mastici. Resumtion ta ƙarshe na tsohon launi na parquet dole ne a kashe cyclove - string tsohon varnish.

Matsala ta gaba ita ce kwakwalwan kwamfuta da fasa waɗanda za a iya gyara kansu tare da hannuwansu. Don yin wannan, amfani da Putty. Yawancin nau'ikan irin waɗannan masu hadawar basu dace da takalmin bincike ba, don haka kuna buƙatar siyan hoto na musamman - sanya narke. Ana amfani da cakuda da aka cakuda don tsabtace bene, bayan wanda wannan yanki yake grinning, wanda ba a kula da shi da mastic.

Rundunan da ba sa haifar da abin kunya na allon, unijabta yin shiri na kai. Ya haɗa da ruwa da manne a cikin rabbai 15: 2.

Sake farfadowa da bene lokacin da bojin ya faru, ana taimaka wa fensir na musamman da launi na parquet. Amma ana iya hana irin wannan lahani idan a hankali muke amfani da bene. Hakanan zaka iya kare gidan parquet idan an cika shi da wata hanyar musamman. Hakanan, yawancin masu shiri galibi suna azabtar da murfin a waje.

Sanadin bayyanar violin:

  • Take hakkin fasaha;
  • Amfani da mastumen mai zafi lokacin shigar da parquet;
  • Dalilai na ɗan lokaci.

Za'a iya goge farantin jirgin sama ta amfani da amfani da anchor. Ta hanyar rami mai fadi, an saka anga da kuma rami mai ramin. Hakanan, gibba tsakanin Rolls da bene na iya zub da kankare.

Yadda za a dawo da Parquet tare da hannuwanku: gyara na likitocin mutum

Sau da yawa ba ku ciyar da cikakken murmurewa ba, amma kawai maye gurbin wasu abubuwa. Wannan tsari yana ɗaukar lokaci mai yawa da ƙoƙari. Wannan shine dalilin da ya sa wasu suka fi son ganin ƙwararru ga ƙwararru. Sauya muryoyin da za'ayi lokacin da suka kwance ko tsagewa.

Mataki na kan batun: 'yan zaɓuɓɓuka don kawar da gefen bene daga Chipboard

Parquet Maidowa: tsohuwar yadda za a dawo da hannuwanku, gidan bene, gyara da bidiyo, abin da za a yi amfani da allon

Don dawo da Parquet, ana bada shawarar yin amfani da injin na musamman

Jerin yadda za a sake sabunta katako na mutum:

  1. Dole ne a yi watsi da allon da ake so ta amfani da kurmin;
  2. A buɗe saman an tsabtace shi sosai daga datti da aligns;
  3. Daga cikin slats cire tsefe tare da tara su da taimakon mai zafi bitumen ko m;
  4. Wurin da aka dawo da makirci da makirci suna haɗe da kaya;
  5. Bayan bushewa, ana yin saƙa da taɗi.

Idan katako ne guda ɗaya, ana iya daidaita su da ƙananan ƙananan carnations. An kafa su zuwa gajiya da ke da kyau a wani kusurwa na digiri 45. A lokaci guda, tazara shine 20 mm daga kibiya kusurwa. Hats na carnations da aka gabatar a cikin bishiyar, kuma rami yana narkewa.

Cikakken dawo da tsohon gidan

Itace kyakkyawa ce, abu mai salo. Amma sama da lokaci, ya rasa dukkan kyawawan kaddarorinsa da bayyanar kyakkyawa. Sabili da haka, yana da sau da yawa zama dole don aiwatar da cikakken dawo da bene na parquet.

Parquet Maidowa: tsohuwar yadda za a dawo da hannuwanku, gidan bene, gyara da bidiyo, abin da za a yi amfani da allon

Don haka rufe bene ya zama sabon abu, dole ne ya shafa ta hanyar mariquet masdi

Umurnin aiki akan sake dawowar tsohon nau'in na parquet bene:

  1. Wajibi ne a cire plinth.
  2. Wajibi ne a kawar da Layer na tsohon varnish. Ana kiran wannan tsari na cyclical, kamar yadda mai amfani da injin ke gudana. Ga kusurwoyi da kuke buƙatar amfani da injin niƙa na yau da kullun.
  3. Sannan akwai cikakken tsinkewa daga datti. Anan kuna buƙatar gudanar da cikakkun dubawa na gani. Idan akwai fasa da kwakwalwan kwamfuta, an rufe shi da Putty.
  4. Idan akwai marmarin don maye gurbin launi gaba ɗaya, to sai a kula da gidan parquet gaba ɗaya tare da aya.
  5. Bayan haka, an goge ƙasa sosai tare da wani nau'in rubutu na musamman. Yana cire duk rashin daidaituwa, duhu, m. Saboda wannan, shafi ya zama santsi cikin launi da kayan rubutu.
  6. Wajibi ne a cire dukkan datti da ƙura da injin tsabtace gida.
  7. Sannan farkon Layer na Charnish na faruwa. Yana ɗaukar aikin farko. Don amfani amfani da roller ko goga. Bayan haka, ya zama dole a sake aiwatar da aikin nika. Wannan lokacin amfani da Sandpaper. Bayan haka, akwai wani shimfidar wuri da wani kuma niƙa. A cikin duka, zaku iya amfani da yadudduka 9.
  8. Bayan ƙarshen aikin, kuna buƙatar bayar da lokacin Lacquer bushe. Zai ɗauka daga kwana uku.

Mataki na a kan taken: Yadda ake yin shinge daga Slate tare da hannuwanku: Zaɓuɓɓuka da fasalulluka na shigarwa

Lokacin shigar da gidan, kowane mai shi ya fahimci cewa ba da daɗewa ba ko daga baya akwai buƙatar maye gurbin ɗaukar hoto. Hatta katako mai tsauri yana da maido. Ana iya yin ayyukan da kansa ko tuntuɓi kwararre.

Yana yiwuwa a gyara ɓangaren gaba ɗaya kawai a ƙarƙashin yanayin dawowar na ɗan lokaci, kamar yadda varniyanci suna da guba sosai da cutarwa ga lafiya. Idan babu irin wannan yiwuwar, to kuna buƙatar siyan abubuwan da aka samo ruwa na ruwa.

Ya kamata a gudanar da dawo da aikin dawowa kowane shekaru 6-7. A lokaci guda, da varnish dole ne ya bushe a kan wasu yanayin zafin jiki. Bai kamata a yi duffan a cikin ɗakin ba, zazzabi shine digiri 17-22, da kuma zafi shine 40-70%.

Gyara Parquet tare da hannuwanku (bidiyo)

Lokaci-lokaci dole ne ya sake komawa sake tsara kwamitin parquet, tunda kayan halitta suna da kayan da za su yi. Ana iya yin ayyukan da kansa ko lamba gwani. A wannan yanayin, zaku iya dawo da saman babban Layer ko maye gurbin mutum slats.

Kara karantawa