Haɗa m da hannayenku

Anonim

Wani lokaci akwai buƙatar canza ƙarfin hasken. Ana yin wannan ta amfani da masu tsara hasken haske, waɗanda galibi ake kira ". Yawancin na'urorin suna hawa maimakon sauyawa na al'ada - dama a cikin akwatin hawa dutsen, kuma da yawa suna kama da su. Ta yaya za a haɗa raguwa da hannuwanku? Sauki - a cikin lokaci waya a tsaye tare da kaya. Tsarin shigarwa na kamfanoni suna da sauki, zaku iya kulawa da kanku.

Manufa da aiki

Dimmers (cikin matsakaiciyar Turanci) ana amfani da su don daidaita haske na fitilar, yawan zafin jiki na mai tsanani na'urorin (sayar da baƙin ƙarfe, baƙin ƙarfe, iron, iron, iron, iron, da sauransu, da sauransu). Waɗannan na'urori ana kiransu masu gudanar da tsare-tsaren haske ko hasken wuta, kodayake ɗaya ne daga cikin manyan aikace-aikace. Hakika mafi inganci tare da fitilun da ba za su iya ba, ba ku damar fadada rayuwar sabis ɗin su, tunda idan akwai matsakaitaccen tsarin samar da wutar lantarki, ana ciyar da mafi ƙarancin halin yanzu ga fitilar. Kuma kamar yadda kuka sani, shi ne farkon jefa wa gazawarsu.

Haɗa m da hannayenku

Menene mopmer yake kama

Ba za ku iya amfani da daskararre tare da transforer ko bugun jini iko (TVs, masu karɓar rediyo, da sauransu). Wannan ya faru ne saboda aikin aikin na'urar - a fitarwa, siginar baya yi kama da sinusoid, amma kawai a yanka a cikin makullin). Lokacin ƙaddamar da irin wannan abincin, kayan aikin ya gaza.

Lura! Tare da fitilun kyalli, ba za a iya amfani da masu sarrafa wutar lantarki ba. Irin wannan bunch ko ba zai yi aiki ko kaɗan, ko fitilar za ta flasa. Yin aiki tare da waɗannan hanyoyin akwai na'urori na musamman tare da wani tsari daban. Gabaɗaya, hanyoyin hasken haske na al'ada zai iya sarrafa fitilun wutar lantarki kawai ko lEDs. Lokacin da aka haɗa su da su, ceton kuzari yana farawa "walƙiya" na haske, kuma an tsara shi kawai. Amma yana yiwuwa a daidaita hasken haske da kuma irin waɗannan fitilun - akwai dima na musamman, amma sun fi tsada.

Da farko hasken wuta sun kasance na lantarki kuma na iya daidaita hasken fitila mai haske na kwararan fitila. Na zamani na iya samar da ƙarin fasali:

  • rufe hasken wuta;
  • Samun haske da kashe haske a wani lokaci (sakamakon da ake amfani da shi don tashe-tasho.
  • sarrafawa kora (don auduga ko murya);
  • da ikon sarrafa iko;
  • Daban-daban na aiki na fitilun fitila - walƙiya, canji a cikin zafin jiki mai haske, da sauransu.;
  • Ikon zuwa cikin tsarin gida mai wayo.

Mafi sauki dima har yanzu kawai yana daidaita haske, amma wannan aikin yana da amfani sosai.

Na'ura da nau'ikan

An yi daskararren dima bisa tushe na kashi daban. Dukkansu suna da halayensu da rashin amfanin kansu. Kuma don fahimtar abin da ya dace da yadda yake aiki, kuna buƙatar gano abin da ake yi takamaiman na'ura. Don haka, ana iya zaɓuɓɓuka:

  • Dangane da alkalin wasa (musamman musamman mai tsauri mai tsauri). Wannan shine mafi sauki, har ma da hanyar da mafi amfani ta hanyar daidaita haske. Irin wannan na'urar tana da zafi sosai, don haka tsarin sanyaya wajibi ne, yana da ingantaccen ƙarfi. A halin yanzu ba a samar da.
  • Haske na tushen hasken lantarki dangane da sikitori, da muke mu, masu siyar da masu siyarwa. Waɗannan na'urorin ba za a iya amfani da su da dabara ba, suna neman hanyar samar da wutar lantarki, kamar yadda a fitowar - wani abu mai kama da sinusoid tare da kayan abinci mai cike da kayan abinci. Hakanan ya cancanci sanin cewa irin wannan makircin na iya bayar da tsangwama wanda ke kutse tare da aikin masu karɓar rediyo ko kula da kayan aikin injin lantarki na lantarki. Duk da raunin sa, ana amfani da daskararren lantarki sau da yawa - saboda ƙarancin farashi, ƙananan girma da yiwuwar aiwatar da ƙarin ayyuka.

    Haɗa m da hannayenku

    Tsarin makirci na Myristor Dimmer

  • Dimmers dangane da Autotransfort. Irin waɗannan Na'urorin suna samar da kusan kyakkyawan sinusoid, amma suna da nauyi da yawa da girma, ana buƙatar babban ƙoƙari don daidaitawa. Wani batun kuma: wani tsari mafi hadaddun makirci yana haifar da hauhawar da ke cikin mai rikewa. Koyaya, ana gabatar dasu a kasuwa, ana amfani dasu a wuraren da ba zai yiwu a ƙirƙiri roma na rediyo ba ko ana buƙatar hanyar samar da wutar lantarki.

Lokacin zabar na'urar ba shi da mahimmanci don sanin menene nau'in sa, nawa yake da mahimmanci don aiwatar da nauyin, wanda zai haɗa fitila ko kuma mai lafuƙa da gidajen yanar gizo).

Ta hanyar, dimmers sune:

  • Modular don shigarwa a cikin zaɓaɓɓu akan Rake Demean. Haɗa dimbin wannan nau'in tare da fitilun incandescent, Halogen Luminaires tare da mai canjin ƙasa. Don sauƙin amfani, suna da maɓallin sarrafawa ko maɓallin maɓallin. Irin waɗannan na'urori sun dace, alal misali, don daidaita hasken yadi da ƙofofin ƙofar kuma kofa ta gaba.

    Haɗa m da hannayenku

    M dimmer da zane na haɗi

  • Dimmers a kan igiya. Wannan karamin na'urar ne wanda zai ba ka damar daidaita hasken kayan aikin hasken, wanda aka haɗa a cikin mashigai - fitilun tebur, sconce, fitilun ƙasa. Yana da daraja kawai sanin cewa galibi sun dace da fitilun rashin ƙarfi.

    Haɗa m da hannayenku

    Za a iya shigar da igiyar ruwa a kan kowane fitilun tebur, sconce, fitilar ƙasa (tare da hasken fitila)

  • Don kafa a cikin akwatin hawa. Sanya a cikin akwatin hawa don juyawa (a cikin wannan akwatin). Mai jituwa tare da fitilun ƙwanƙwasawa, LED, Halogen ƙasa da mai canja wurin lantarki. Sarrafawa tare da maballin da aka sanya a saman na'urar ko haɗa zuwa tsarin gida mai wayo.

    Haɗa m da hannayenku

    Dimmer don shigarwa don juyawa

    Haɗa m da hannayenku

    Tsarin haɗi na daidaitawa don juyawa

  • Monoblock. A bayyanar, lokacin da aka saba saba da haka, an sanya shi a cikin akwatin hawa dutsen, zaku iya maimakon canji. Kunshe a cikin rata na sarkar sarkar (tsarin da ke ƙasa). Wannan nau'in yana da babban bambancin halitta. Tare da wane fitilu za a iya haɗa su da irin wannan dimmer, dole ne a nuna shi akan gidaje, amma idan akwai iyakokin lantarki, suna aiki tare da lalatattun abubuwa da kuma lalata. Za a iya sarrafawa:
    • Ta amfani da diski na juyawa (swivel divmers). Kashe hasken yana faruwa ta hanyar juya faifai zuwa matsayin hagu. Rashin wannan ƙirar - ba shi yiwuwa a gyara darajar ƙarshe ta haske. Lokacin da aka kunna, ana saita ƙaramar haske koyaushe.

      Haɗa m da hannayenku

      Rotary da Swivel-matsa lamba na matsa lamba ba su bambanta a waje

    • Swivel-tura. A cewar bayyanar, yana da kama, amma haɗe / kashe yana faruwa ta latsa faifai, da daidaitawa ita ce juyawa.
    • Keyboard. A bayyanar, yayi kama da sauyawa na yau da kullun. Juya / kashe hasken hasken - canja wuri, da daidaitawa yana farawa bayan kayseled har zuwa sama da 3 seconds. Akwai samfuran da ake juyawa wanda za'a kunna shi-rufe-rufewa tare da maɓallin ɗaya, da daidaitawa ya bambanta.

      Haɗa m da hannayenku

      Keyboards suna kama da juyawa

    • Taɓawa. Dukkanin sarrafawa yana faruwa tare da taimakon allon taɓawa. Wadannan nau'ikan sune abin dogara - babu cikakkun bayanai na inji, kusan babu abin da za a karya.

      Haɗa m da hannayenku

      Dimmory Dimmers suna da kyau saboda suna iya samun iko na nesa

A cikin gidaje masu zaman kansu da gidaje galibi suna monitoblock dimn. Tsarin zamani na iya zama da amfani a cikin gidan - don canza haske na diski da ke da yiwuwar sarrafa shi daga gidan. Don irin waɗannan halayen akwai samfurori waɗanda zasu ba ku damar sarrafa haske daga wurare biyu - Pass-ta hanyar raguwa (aiki a kan ƙa'idar canjin).

Tsarin haɗin Monublock Dimmer

Mafi sau da yawa, masu kula da monoblock na haske da kansu. Ana sa su maimakon canzawa. Tare da hanyar sadarwa guda ɗaya, Diagram ɗin haɗin yana da daidai da akan canjin al'ada - tare da kaya - a cikin lokacin hutu. Wannan muhimmiyar ma'ana ce. Dimmers sanya hutu waya kawai. Idan daskararru ba daidai ba ne (a cikin tsaka tsakitacce), za a sake da'irar lantarki. Domin kada a kuskure cikin kuskure, kafin shigar da shi ya zama dole don ainihin yanke shawara wanda daga wayoyi na yau da kullun, kuma wanda yake tsaka tsaki (sifili).

Haɗa m da hannayenku

Kafin ka sanya daskararru, kuna buƙatar nemo waya ta waya

Idan muna magana ne game da shigar da m zuwa wurin canjin, to lallai ne ka fara kashe wayoyi daga tashar agogo (tare da garkuwar atomatik ko mai nuna alama ko mai nuna alama) Nemo wani lokaci waya (lokacin da aka taɓa ɗan ƙaramin abu zuwa lokaci akan kayan aiki akwai wasu shaida ko hasken wuta na LED, kuma babu yuwuwar kada a kiyaye).

Haɗa m da hannayenku

Ma'anar Ma'anar Waya Waya

An samo lokaci na iya yin amfani da tsari - saka a rufi layin, shimfidar wani tef, launuka launuka, da makamantansu. Sannan an sake kashe ikon sake (shigarwar canzawa akan kwamitin) - Zaka iya haɗa daskararre.

Haɗa m da hannayenku

Tsarin Haɗin Dimmer

Cirarriyar Ikon Haske mai sauki ne: An gudanar da waya lokaci zuwa shigarwar na'urar, waya tana zuwa kaya (a cikin adadi a kan akwatin jiko, kuma daga can - akan fitilar).

Akwai nau'ikan daskararru guda biyu - a cikin shigar da fitarwa lamba an sanya hannu. A wannan yanayin, kuna buƙatar bin umarnin da kuma ajiyayyun wuri a cikin shigarwar da aka sanya hannu. A wasu na'urori, ba a sanya hannu kan abubuwan da ake ciki ba. A cikinsu, haɗin lokaci yana da sabani ne.

Ka yi la'akari da yadda ake haɗa shi da faifan juyawa. Da farko kuna buƙatar watsa shi. Don yin wannan, ɗauki faifai - dole ne a zana shi. Hoton wani maballin da aka daidaita da goro ta matsakaita.

Haɗa m da hannayenku

Kafin hawa, dimmer ya watsar

Mun kwance wannan goro (zaka iya tare da yatsunsu) kuma cire gaban panel. A ƙarƙashinsa farantin ruwa ne, wanda za a goge shi da bango. An cire datti kuma a shirye don kafawa.

Haɗa m da hannayenku

Mai Gudanar da haske ba tare da farantin fuska ba

Mun haɗa ta bisa ga makirci (duba ƙasa): Waya Waya zata fara a cikin shigarwar guda (idan akwai shigarwar, a kai a ciki), a kan shigarwar, a haɗa shugaba, wanda ke zuwa fitilar / chandelier.

Haɗa m da hannayenku

Daidaitaccen bayanin fitila zai dace

Ya kasance amintacce. Saka maɓallin haɗa a cikin akwatin hawa, ɗaure shi da sukurori.

Haɗa m da hannayenku

Shigarwa

Sannan muna amfani da gaban panel, gyara shi tare da cire goro da kuma, a layin ƙarshe da muke shigar da Rotary diski. Dimmer shigar. Kunna iko, duba aikin.

Haɗa m da hannayenku

Duk sun shirya

Yadda ake haɗa daskararru zuwa fitila mai led (led) ko tef

Babu wasu bambance-bambance na asali a cikin hanyar haɗin. Peculiarity ya ƙunshi kawai cewa an sanya daskararren dimper a gaban mai kula da fitilun LED ko kaset (duba da'irar). Babu wasu bambance-bambance.

Haɗa m da hannayenku

Yadda ake haɗa shi da dimmer don haifar fitilar da ribbons

Duk daidai daidai yake: dimper an saka a cikin rata na waya waya waya, amma ana ciyar da kayan sa zuwa shigar da fitilar LED ko mai kula da tef.

Shigar da Mai Gudanar da Fatar Fibaro FGD211 tare da juyawa

Siffar wannan fasalin wannan ƙirar shine ya dace da tsarin gida mai wayo kuma an sarrafa shi daga kwamfutar. Akwai na'urori waɗanda aka haɗa tare da tsarin gudanarwa a wuri mai dacewa.

Dimmers da aka shigar a cikin akwati mai hawa ana kuma saka a cikin rata na waya waya waya, amma tsarin shigarwa da kansa ya sha bamban. Hakanan ana cire sauyawa, mun sami lokaci, waya mai alama. Bayan haka, muna ɗaukar daskararru, haɗa da ruwa mai narkewa (wani yanki na tagulla a cikin harsashi) tashar ruwa 0 da sx zuwa sassan da ke na wayoyi 7-10 cm tsawo.

Haɗa m da hannayenku

Masu gudanarwa suna da alaƙa da kuma sanya jumper

Mataki na gaba shine a haɗa mai riƙewa ga wayoyi. Ana saita waya na zuwa ga mai haɗi tare da harafin L, sifili - on N. Na'urar haɗin da aka haɗa ita ce taɗaɗɗa zuwa akwatin hawa (wiring).

Haɗa m da hannayenku

Haɗa mai gudanarwa ga ikon

Na gaba, da wayoyi sun shigar a baya a cikin S1 da SX socks suna haɗe tare da tashoshin akan juyawa akan juyawa (odar kowane).

Haɗa m da hannayenku

Haɗa canzawa

Mun dunƙule canzawa zuwa wurin, sannan ka sa gashin kansa da makullin fuska, shirin tsarin kuma duba aikin.

Idan kana buƙatar haɗa mai tsawa tare da sarrafa maɓallin daga maɓallin, zai sami ƙarin lambobi guda biyu waɗanda za a haɗa maɓallin maɓallin za a haɗa.

Fasali na zabi da aiki

Lokacin zabar wani wuri, ya zama dole a kula ba kawai ga irin fitilar da zata iya aiki da kuma irin wannan ayyuka ya samu ba. Wajibi ne a kalli abin da jimlar nauyin da aka tsara. Matsakaicin mai kula da mai haske na iya "jan" 1000 w kaya, amma yawancin samfuran ana lissafta akan 400-700 W. Masana'antu masu tasowa, ya danganta da ƙarfin, akwai bambanci mai ƙarfi a farashin. Kayan samfuran Sinanci ba su da bambanci mai iya ƙasa a cikin farashin.

Yi namƘarfiMatsakaicin halin yanzuKarɓanciFarashiMai masana'anta
Volsten V01-11-D11-S Magenta 9008600 W.2 A.Lantarki na Lantarki546 rublesRasha / China
TDM Valdai rl600 W.1 A.Lantarki na Lantarki308 rublesRasha / China
M mimoza.1000 w / ip 204 A.Lantarki na Lantarki1200 banglesTolotolo
Duniya Lazard 701-1010-1571000 w / ip202 A.Lantarki na Lantarki770 rubTurkiyya / China

Batu na biyu da dole ne a tuna - hasken yana aiki tare da ƙananan kaya. A mafi yawan lokuta, aƙalla 40 w, wasu dubbai suna 100 w. Idan fitilun da aka haɗa da haɗi suna da karancin iko, za su iya flash ko ba za su yi haske ba. Wannan na faruwa lokacin da hasken wutar lantarki ya saka LED. A wannan yanayin, ɗayan fitilun sun bar tsohuwar (incarce), wanda zai samar da mafi karancin nauyin.

Sauran fasalulluka na aiki suna da alaƙa da jituwa. Kamar yadda aka ambata an riga an ambata, dimintinan ƙasa na yau da kullun ba zai iya aiki da fitilar hasken rana ba (tare da tanadi ciki har da). Halogenic akan canje-canje ga siffar bugun jini kawai ba sa amsawa. Kuma idan kun yanke shawarar maye gurbin fitilun ƙwanƙwasawar incastescent zuwa mafi tattalin arziki, mai yiwuwa dole ne ku canza ƙwararren haske.

Mataki na a kan batun: Gidan Gatawa Ga Yara: Hotunan Mataki na Mataki, Shiryani, Zane

Kara karantawa