Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Anonim

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto
Kowane mail mai da ke da shi ya yi ƙoƙarin yin wannan yanki mai kyau da jin daɗi. Don waɗannan dalilai, furanni, tsire-tsire masu ado, kyawawan bishiyoyi ko gine-ginen ado da kayan ado suna amfani da kayan kwalliya.

Tsarin ƙirar yankin ƙasar na iya zama mafi bambancin ƙasa, duk yana dogara ne da dandano da wahayi na mai mallakar gida. Gafukan fure sun kasu kashi daban-daban na nau'ikan geometric, an sanya tsire-tsire ko dai ta hanyar layin kai tsaye, ko kungiyoyi.

Idan tsire-tsire a cikin gonar da waƙoƙi an sanya su a kan layi na kai tsaye, ana kiran irin wannan salon Geometric. Idan ana shuka bishiyoyi da tsirrai tare da ƙungiyoyi, kuma gadaje furanni suna da siffar sabani, ana kiran wannan salon kyauta.

Zabi salo don ƙirar yankin ƙasar. ɗabi'a

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Wace salon zabi don takamaiman yankin ƙasar? Anan kuna buƙatar bi wasu dokoki. Misali, ya zama dole a yi la'akari da gaskiyar cewa yana da kyawawa don amfani da salo mai kyau a cikin karamin yanki, saboda lokacin amfani da ɗayan abubuwan geometric, kuma tare da kayan ado na kyauta Salo, ba za ku iya samun sakamakon da ake so ba. Saboda haka, a wannan yanayin, an bada shawara don tsara abubuwan yau da kullun don amfani da ƙasa mafi kyau na duniya, kuma wasu sassa aka haɗuwa da yardar kaina.

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Ga manyan shafuka, yana da kyau a yi amfani da salon kyauta, wanda tsarin kyauta na tsire-tsire za su kalli mafi halitta da kuma mafi kyau.

Yankin gida a gaban ƙofar (facade) dole ne a ɗauki shi ta hanyar gadon filawa da kayan ado, kuma yana da daɗi ga idanu.

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Don yin gadon filawa a cikin gari daidai, kuna buƙatar sanin cewa layin kallo ya kamata ya wuce gadon filawa. A wannan yanayin, zai yi kyau har ma da ƙaramin adadin blooming a lokacin shuka. A cikin ƙaramin sashi, gadon filawar ta fashe a gaban facade na gidan, ko kuma tare da hanyar da take kaiwa zuwa ƙofar. Waƙar ya kamata ya sami ƙaramin lanƙwasa mai santsi, kuma ku sami irin wannan fitse don haka za a binne mutane biyu a kai, in ba haka ba mutane biyu za a rufe a gefen gadaje na fure.

Mataki na kan batun: Hanyoyin zanen bango: hanyoyin canza launi

Ado na yankin ƙasar tare da launuka

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Yadda ake yin launuka don yin yankin ƙasa mai kyau? A kan karamin lambun fure bai kamata a sanya nau'ikan tsire-tsire da yawa ba, zai isa don amfani da dama da dama da kuma riƙe kayan ado a cikin lokacin. Irin waɗannan tsire-tsire sun haɗa da waɗannan perennials masu zuwa: Phrysanthemums, pristsanthemhemums, printross wanda ke riƙe da kayan aikinsu ko da yaushe za a canza shi. Kuna iya ƙara grivist sha'ir, dril da sauran nau'in kayan ado-maraƙi.

Daga cikin fifiko na shekara-shekara yana da kyawawa don ba da tsire-tsire masu natsuwa da Bloom yalwa na dogon lokaci. Wadannan tsire-tsire sun haɗa da petitias, zew, asters, alistaum. Don manyan arrays kalandarku, cosme, nasturtium. Daga Twilight suna da kyau a kan Klumba pansies, carnation na Turkish, jerki na matsakaici, Malva.

Hakanan mai ban mamaki ado na makircin zai kasance mai ƙarfi da tsire-tsire na Tuberkuicny. Amma ba su yarda da gauraye da suka dace ba, don haka sun fi dacewa su sami ƙungiyoyi daban. Waɗannan sune tulips, daffodils, crocuses, hyacinths, gladiolus. Bayan matsi na tulips na hyacinths, ana shuka shekara-shekara mai kyau a cikin wurin su.

Yaya za a yi wa ado da gadaje?

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Yana da mahimmanci don ado mai kyau na gadaje na fure don sanin cewa babban tsire-tsire suna buƙatar dasa shi a bango, kuma ƙasa wuri a gaba. Hakanan, lokacin zana shi da abun da ke ciki, ya zama dole don yin la'akari da buƙatar tsire-tsire na tsire-tsire a cikin haske, zafi, acidityasar acidity.

Muhimmiyar mahimmanci shine launi da ya dace. Domin kowane shuka ya tashi a kan fure kuma ya jawo hankalinta da kyau, ban da haɗuwa da wasu a cikin wuri ɗaya mai haske, kuna buƙatar yanke shawara akan zaɓi na tsarin launi. Kar a dace da furanni masu ruwan hoda da ruwan fure, shuɗi da Lilac ko Lilac.

Hakanan yana da mahimmanci a bincika lokacin tsirrai na fure. Abincin gadaje na fure zai canza kullun. Wasu tsire-tsire kawai suna hawa, wasu Bloom, wasu suna gudana. Sabili da haka, ya zama dole don karɓar tsire-tsire waɗanda za a maye gurbin sannu-sannu a hankali ta hanyar blooming a gadon filawa.

Mataki na kan batun: bangon bangon waya a cikin gidan wanka, hanyoyin zabi

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Kyakkyawan ado na DacHha shine shimfidar shimfidar wuri na rukunin yanar gizon. Curcewa tsire-tsire na iya yin ado da Veranda, Terrace, Garizebe, shinge har ma da ganuwar gidan. Don shimfidar shimfidar wuri na yankin ƙasar, duka biyu na shekara-shekara curly da kuma ampel tsire-tsire da perennials ana amfani da su. Wannan shuka ta annuals shuka kowane bazara a cikin sabon wuri. A cikin herbatus perennial, ɓangaren ƙasa na sama-ƙasa na shuka don hunturu yana mutuwa, hunturu kawai rhizome ne. Rustic perennials suna da ceto a wurin bazara. Wannan fasali na tsire-tsire ya kamata a yi la'akari da su ne ta hanyar zabar masu tallafi a kansu da kuma wurin da za su yi girma.

Tare da shimfidar shimfidar ƙasa, wardi, wardi, amurs inabi, hops, Actinidia, lemun tsami, an tabbatar da shi daidai. A wasu daga cikin waɗannan tsirrai, 'ya'yan itãcen marmari suna da kaddarorin warkarwa. A cikin kiwo 'ya'yan inabin yarinyar, ya zama dole don sanya shi trimming akan lokaci, in ba haka ba zai iya taimaka wa gaba gaba ɗaya taimaka tsarin, kusa da wanda aka dasa shi.

Sadarwa na DIY

Da sauran abubuwa, zane-zane da yawa za su ba da bambanci iri-iri. Zai iya zama kusan komai. Kuna iya juya abubuwa na fushi da abubuwa na musamman kuma a lokaci guda ba tare da canza su ba, amma canza launi.

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Misali, wani tsohon wanka na yau da kullun don tsire-tsire watering suna juya cikin saniya mai ban mamaki.

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Daga dabaran daga keken zaka iya yin lambun fure da ba a sani ba.

Yadda ake yin kayan aikin gida da kyau tare da hannuwanku. Hoto

Daga Korigi, zaku iya yin sabon shago na sabon abu don bayarwa, wanda muke kafa kusa da shingen kuma zauna a kan tsirrai. Muna samun kusurwa mai laushi.

Kuma wannan wani ƙaramin yanki ne kawai na abin da zai iya yin ado da yankin ƙasar. Fantasize, ƙirƙira kuma zai zama dan dachha shine mafi kyau!

Fasali na Jamusanci Dacha

Kara karantawa