Menene nau'ikan haske

Anonim

A cikin wannan labarin za mu bincika nau'ikan haske. A zahiri, ba su da yawa, amma ya cancanci sanin su. Hakanan zaku koyi wasu fasali da ƙa'idodin shigarwa, kuma zaku fahimci inda za ku amfani da Wuri Mai Haske.

Nau'in haske

Yanzu za a iya raba nau'ikan hasken zuwa manyan kungiyoyi biyu:

- wucin gadi.

- dabi'a.

Yin magana don wucin gadi - wannan hasken yanayi ne na halitta. Halayenta sun dogara ne kawai a kan wane lokaci a cikin yadi, a kan yanayin yanayin, wurin zama da kuma lokacin.

Nau'in hasken halitta

Haske na halitta shine ga kowane mutum da ya zama dole kuma mafi kyawu. Koyaya, a kan yawancin fasahar zamani, kawai kawai ba zai iya samar da mutum da rayuwar al'ada ba. A tsufa, mutane sun fara neme shi wani madadin, wato, wucin gadi mai wucin gadi. Koyon yadda ake yin haske a cikin gandun daji.

Nau'in Wucin gadi

Idan muna magana da nau'ikan hasken lantarki, to, zaku iya haɗuwa da nau'ikan da yawa a lokaci ɗaya. Akwai nau'ikan haske guda 4. Daga cikin waɗannan, ukun ana amfani dasu akai-akai a cikin hasken gidan, ƙarshen yana da wuya.

Yanzu kamar yadda ake amfani da hasken wucin gadi yawanci:

  1. Lanywanƙwasa fitilun.
  2. Fitilu fitilun.
  3. Leeds

Wannan jerin za a ci gaba, amma wataƙila za mu zauna yayin da muke kan shi.

Lalacewar Jama'a

Idan akwai irin wannan nau'in, ana rarraba hasken da aka rarraba akan duka yankin. Don wannan, duk na'urori na'urori suna rataye a ɗaya nesa daga juna, haskensu yana kara narkar da.

Idan wuraren hasken wutar suna tsakiyar ɗakin kuma babu sahi kai tsaye - ana iya kiranta da hasken rana. Misali, Chandelier wacce aka shigar a tsakiyar kowane daki.

Mataki na kan batun: Ganuwa mai dumi: Ruwa, Wutar lantarki, infrared - menene mafi kyau?

Na wuri

Ana amfani dashi don gano wasu abubuwa ko yankuna. Tushen tushe a cikin wannan yanayin ne kawai a wani yanki, alal misali: Hood a cikin dafa abinci, tebur, chandelier a kan gado.

Ainihin, irin waɗannan hasken wuta a cikin masu zanen ciki a cikin ƙira. Tare da shi, yana yiwuwa a nuna wasu bangarori kuma suna nuna ma'anarmu, suna kuma yin wannan makircin ya zama mai aiki. Zai zama mai ban sha'awa mu koyi yadda ake yin hasken waje.

Idan muna magana da nau'ikan haske a cikin wuraren samarwa, to waɗannan zaɓuɓɓuka biyu ba za a iya yin la'akari da su ba don kowa ba. Yana da daraja ta amfani da wasu hanyoyin da zasu iya ba da kyakkyawan launi da arziki mai arziki.

Ɓa

Rashin daidaito wanda zai iya bayyana a cikin juzu'ai da suka gabata ana iya maye gurbinsa ta amfani da wannan nau'in. Bayan haka, ana iya haɗe su tare da juna, ana yin amfani da wannan zaɓi akai-akai ana amfani da shi akai-akai kuma ana amfani dashi ko'ina. Misali: dakuna, dafa abinci, hasken rana a cikin gidan wanka.

Gaggawa

Irin wannan hasken yana da wuya, mutane da yawa suna yin watsi da su. Asalinsa yana da sauƙi mai sauƙi - lokacin da hasken ba da gangan ba, fitilun da ke aiki akan wutar lantarki. Irin waɗannan fitilun suna da ƙaramin girma kuma suna cinye ƙarancin wutar lantarki.

Irin wannan hasken yana ɗauka dole a wurare don kada su sami mummunan rauni. Misali, matakala, ta kasance ba tare da hasken masifar ba, domin mutum zai iya faduwa daga gare ta. Kuma idan kun shirya fitilun da yawa akan bangarorin - wannan matsalar zata ɓace gaba ɗaya.

Tabaaliti mai ban sha'awa akan batun: Yadda za a zabi fitilun dakuna.

Kara karantawa