Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

Anonim

Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

A cikin wani gida mai zaman kansa ko gidan bulo, sau da yawa yana zama dole a gina tsarin dumama na wucin gadi. Wani sanannen abu ne mai kyau shine gidan belip ɗin a cikin gida mai zaman kansa, yawanci tare da hannuwanku. Ya kamata a fahimci cewa irin wannan tsarin shine haɗari na gaske, don haka tsarin yana da ƙididdigar tsarin saiti.

Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

Dakin boiler.

A tukunyar za a iya samun kai tsaye a cikin gida mai zaman kansa (a cikin dafa abinci, a cikin ginshiki, ginshiki) ko a cikin wani gini daban.

Tsarin, shigarwa wanda aka yi a wuraren zama (a cikin dafa abinci), bai kamata wuce karfin 30 w. A cikin daki daban (ginshiki, bene na ginshiki), an ba shi damar shirya sanduna tare da damar 30-200 kw. Idan wutar lantarki ta wuce kilogiram 200 na 200 koda a haɗe a cikin gidan, ko kuma daban-daban a haɗe, tushe a tsaye, tushe na ginshiki.

Za'a iya amfani da nau'ikan dillali masu zafi kamar yadda mai don tsarin dumama. Idan an zabi zabi a madadin iskar gas, mafi muni daga mahimmancin tsaro zai zama ƙaddamar da jirgi mai aiki a waje da wuraren zama. Koyaya, har ma a wannan yanayin, ana amfani da wasu buƙatu da yawa ga akwatinan katako.

Nau'in dakunan kwalaye na katako:

Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

Tsarin daki mai tsayayye.

  • tsawata (shirya a cikin wani gini daban daga wani mazaunin gini);
  • rufi (an sanya shi a cikin dakin dakin gini);
  • toshe-modular (akwati ne aka yi amfani da akwati daban);
  • a haɗe (wanda yake cikin tsawo a cikin gidan);
  • Ginawa (wanda ke cikin ɗaki na daban).

Don shigar da ɗakin kwana, zai fi kyau a yi amfani da ayyukan ɗan kwangilar kwangilar kwangilar kwangilar kwangilar kwangilar kwangilar da ya san yadda ake yin shigarwa fiye da aikata shi, kamar yadda ake buƙata don yin yarda da ƙamus daban-daban. Bugu da kari, kwararren kwararru zasu bada shawara daban-daban ayyuka, wanda zai ceci farashin kayan da lokaci.

Zabi na makamashi

Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

Makirci na dakin wanka tare da Boiler.

  1. Mafi yawan amfani daga yanayin tattalin arziki shine gas na halitta. Sauran fa'idodi ma suna da muhimmi ne: yana da ɗaukar mai ɗaukar makamashi mai mahalli. Bayan konewa, mafi karancin adadin soot ya kasance, wanda ke ba da damar tsabtatawa na tukunyar tukunyar jirgi kuma ƙarancin ƙimar ƙarancin hoda fiye da yadda ake amfani da sauran nau'ikan mai. Kuna iya adana gas a cikin akwati na musamman - da gazagolder ko haɗa kai tsaye zuwa bututun gas. Zabi na ƙarshe yana da fa'ida sosai, duk da haka, izini don haɗawa yana da matukar wahala kuma mai tsada.
  2. An ba da izinin amfani da mai ruwa ba tare da izini daga kowane kungiyoyi na ɓangare na uku ba. A lokacin da ke zayyana shafin, ya kamata a ɗauka a cikin zuciyar cewa zai zama dole don tabbatar da yiwuwar shigar da tanki na mai zuwa mai tankon mai. Tsarin Nazari Ta amfani da man dizal, a matsayin mai mulkin, yana buƙatar tsabtatawa na shekara-shekara daga kayan soot (Boiler da butamney). Yana da matukar muhimmanci a yi amfani da DT-inganci DT, saboda in ba haka ba na dizal Boiler zai saba da sau da yawa kuma yana iya kasawa.
  3. M mai. Wannan shine mafi arha da kuma mai rahusa makamashi, amma amfaninsa yana da alaƙa da adadin lokuta marasa dadi. Boiler a wannan yanayin yana ƙoƙarin da hannayensa, kuma ya kamata a jefa katako a ciki da sauri. Daidaita zazzabi a cikin yanayin m mai kuma yana da matukar matsala. Misali, don dumama a gida da dare za a farka kuma ƙara itace don tukunyar jirgi. A tukunyar ruwa da kuma chimney da sauri ta rufe, bi da bi, yana buƙatar tsabtatawa akai-akai. Za'a iya amfani da dumama mai ƙarfi a matsayin madadin ko lokacin da wasu ba zai yiwu a tsara ta ba.
  4. Masu bautar lantarki gabaɗaya ba sa buƙatar raba ɗaki. Ba sa bukatar tsabtace hannayensu; Wataƙila suna abokantaka da muhalli, saboda ba sa samar da sharar gida. Za'a iya ƙarfafa hanyar sadarwa ta lamba ɗaya ko daga kashi uku. Idan ikon shigarwa ya wuce kilomita 12 kW, cibiyar sadarwa uku kawai ta dace. Ana buƙatar samun izini. Rashin kyawun wannan tsarin shine babban kudin wutar lantarki.

Mataki na a kan batun: shigarwa na filastik a kan rufin tare da hannuwanku

Shiri don gina bashin gidan bera tare da nasu hannayensu a gida mai zaman kansa

A matakin ƙira, wajibi ne don yin la'akari da bukatun ayyukan gudanarwa da kuma bin wasu shawarwari. Tsakanin su:

Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

Tsarin aikin gini na gidan beliper a gidan.

  1. Wajibi ne a sanya shigarwa na dumama na wucin gadi a cikin dakin da aka sanya tukunyar ruwa, tun lokacin da zafin rana ya saki shi yawanci bai isa ba.
  2. An bada shawara don siyan kayan aikin baka a gaba - kafin a fara aikin gini. Irin wannan hanyar za ta sa ya yiwu a yi la'akari da bukatun mai samarwa don shigarwa na tukunyar jirgi kuma daidai gina ramuka na fasaha a cikin tsarin gini wanda zai taimaka ga kwararar bututun mai da zai yi don kwararar bututun mai da zasu yi don kwararar bututun mai da suke bayarwa don kwararar bututun mai da zasu yi don kwararar bututun mai, da sauransu.
  3. Ba za ku iya yin tsawo zuwa katako ba ko wani gida inda tagogi ko wasu buɗewar suke ba. A saboda wannan dalili, wajibi ne a yi amfani da katangar kwai na ginin ko kuma rufe ƙofar, budewar taga wanda ke cikin bangon bola.
  4. Tsawon lokacin rufin a cikin akwatin tukunya ya kamata ya zama ƙasa da 2.5 m. Theadarin da ya halatta a cikin ɗakin aƙalla 15 m³. Yankin dole ne ya wuce 4 m².
  5. An ba da shawarar yin tsayayya da girman ɗakin kwana, waɗanda ake buƙata don tukunyar mai, waɗanda ake buƙata don tukunyar mai, ko da shigarwa yana aiki akan wani nau'in sanyaya.
  6. Ya kamata a shirya iska a cikin ɗakin. Dole ne cirewa ya ɗebe awa na iska, sau 3 sama da jimlar dakin da adadin iska da aka kashe akan ƙone mai.

Shigarwa: aikin farko

Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

Shigina na gidan beliper a gidan.

Dangane da bukatun tsarin gudanarwar, ya kamata a kawo madaurin ƙasa zuwa dakin wanka. A saboda wannan dalili, zaku iya amfani da bututun ƙarfe na ƙarfe 4 waɗanda aka kora zuwa cikin ƙasa a tsaye kusa da kewaye da dakin wanka. Ana aiwatar da haɗin bututun a cikin hanyar waldi. A cikin ƙasa gida ana wadatar da sandunan karfe, diamita wanda ya kamata ya zama 12 mm.

A cikin akwatin tukunya ya kamata ya zama shigarwa na dinka mai magudana, wanda ya zama kariya a lokacin babu komai na tsarin dumama. Don yin wannan, ana iya yin shi a cikin ramin bene (mayafi) tare da zurfin kusan 0.5 m. Don tabbatar da kwararar iska mai kyau, ana buƙatar samar da rami na musamman a bango. An zaɓi girman sa, dangane da lissafin 8 cm² per 1 cm² per 1 cm² per 1 cm² par 1 cm² par 1 cm² per 1 cm² parth of Powerarfin shigarwa, idan iska ta fito daga titi. Idan ana samar da iska daga wasu gine-ginen ciki na tsarin, 1 kw na iko ya kamata ya lissafta aƙalla 30 cm na ramuka na iska. Shigina na kafaffen iska ba a yarda idan dakin maido yana aiki akan gas ba.

Mataki na a kan taken: daidaitattun kyawawan ƙofofin Balcony

Ba za ku iya haɗa bangon da ke da alaƙa tare da waɗanda ake dasu ba, don ɗakin kwana yana buƙatar gina bangon mutum mai son gaske: ko da lokacin da yake gyara ginin. Idan ana amfani da bututun gas don samar da sandar coolant, ya zama dole don samar da bango a bangon, wanda za'a sanya bututun tuƙi. An gyara hannun riga a bango tare da Kuraka ta Cirer. A matsayinka na hannun riga, zaka iya amfani da datsa bututu 100 * 100 mm. Dole ne a shigar da sashin ciki. A cikin dakin da ake buƙata don shirya hasken halitta, ba kasa da 0.03 m² na tabarau na 1 m³ na girma.

Shigarwa na rufi tare da hannayenku a cikin gida mai zaman kansa

Gidan Bilamier na Na'urar a Gidan Mai Tsaro

Shigarwa na rufi a cikin gidan.

Zuwa babba da aka buga, babban abin da ya kamata ya zama da sauƙi. Ana yin wannan don tabbatar da aminci, saboda a yanayin tashin hankali, shi ne naúrar ginin zai ɗauki babban lalacewa. Sakamakon haka, za a sake dawo da ƙarfin da halakar kawai na sama, ba ganuwar ba.

Bugu da kari, ya zama dole a tsayayya da ka'idodi don rufi. A saboda wannan dalili, zaku iya amfani da fim ɗin canja wurin zafi, don dinka da zanen gado ta hanyar wfl ko gcl. Dakin Boiler ya kamata ya sami juriya na kashe gobara a matakin 0.75 hours kuma hana yaduwar wuta a cikin zane. Don yin wannan, kuna buƙatar zaɓar da 'yancin zaɓi aikin, kuma amfani da aiki na kashe gobara tare da abun musamman na musamman tare da abun musamman.

Shigarwa na kammalawa a cikin katako ko wani gidan

Dangane da bukatun takardun tsara rikodin, dole ne a haɗa bene, kuma an girbe bango. A bu mai kyau a yanke kasan wuraren. Wannan zai rage mummunan sakamako sakamakon haifar da haɗari a cikin tsarin dumama.

A takaddun ƙare, zaku iya ƙara haɓakar-insulating da amoesulating kaddarori na dakin wanka. Don yin wannan, shigarwa na PVC bangarori ko kuma ana iya amfani da lokaci na lokaci.

Kara karantawa