Yadda za a gina garage don motar ka

Anonim

Akwai hanyoyi da yawa don gina garage tare da hannayenku: daga akwatin ƙarfe mai sauƙi tare da ƙananan ɓangare tare da ɗakuna da yawa da kuma ikon rayuwa a lokacin bazara. Yawancin mutane suna tsinkaye a garejin na yankin keɓaɓɓen, inda zaku iya yin abin da kuka fi so - don kula da motar, gyara tare da abokai da sauransu.

Gina gareji tare da hannuwanku - inda za a fara

Da farko yakamata ku amsa babban tambaya: Me yasa kuke buƙatar gareji? Yi tunanin yadda za ku yi amfani da shi, don abin da ake buƙata da farko. Kasafin kudin zai dogara da wannan, hadaddun aikin, kayan da kuma sa na ƙarin ƙarin abouties.

Motoci kaɗan waɗanda ake buƙata don adana motar, galibi zaɓi filin ajiye motoci tare da alfarwa ko siyan kwalaye na musamman daga ƙarfe.

Ana ɗaukar ƙananan gidaje a kan tarakta, shigarwa yana ɗaukar sa'o'i da yawa. Waɗanda suke son yin amfani da gareji a matsayin shagon ajiya, bitar ko wurin hutawa ya kamata ya kusanci tambayar ginin mai tsanani. Don yawancin dalilai, ana buƙatar dogaro da ingantaccen gini tare da ƙarin ƙarin amienties: wutar lantarki da ruwa. Hakanan la'akari da kayan aikin sa na yankin ku: ginin a cikin Latitude na arewacin zai iya tsada, kuma fasahar ta fi wahala. Ginin gareji tare da hannuwanku a cikin ɗakunan latitude tare da karamin adadin hazo ya sauƙaƙa kuma mai rahusa, amma tambaya na iya zama zaɓin wuri mai kyau.

Yadda za a zabi wuri

Yawancin masu motoci sun fi son gina a cikin yankuna na haɗin gwiwa. A wannan yanayin, kuna guje wa manyan matsaloli tare da menuiesies. Ku hayar da makircin da ginin garejin zai yi tsada mara tsada. Sau da yawa, masu mallakar hadin gwiwar da dama na tsare-tsaren, yin la'akari da girman motar, tsawo na ginin, da sabis ɗin ginin, aikin ginin. Bugu da kari, za a kiyaye garejin ku a cikin agogo - ba za ku iya damuwa da abin da dukiyar ku ta lalace ko sata ba.

Idan ka gina garage a shafin yanar gizon ka, manyan matsalolin za su zabar wuri da tsari na hanya. Nan da nan ka tsara cewa ginin gidan da ba a bada shawarar garage ba - babban kofa na ƙarfe zai ɗauki zafi a lokacin, warin baƙin ƙarfe da man ƙanshi da ƙamshi da man fetur. Zai fi kyau zaɓi makircin 5-10 mita daga gidan, saboda haka garejin da ƙofar yadi suna kan layi ɗaya. Distance daga gareji zuwa gare su ya fi kyau yin kusan mita goma - zai yuwu a fitar da motar daga garejin a lokacin gyara ko wasu ayyuka, amma zai kasance a kan yadi.

Select Land

Mafi kyawun zaɓi shine don ginawa a kan iyakar ƙasa. Kafin fara aiki, ci gaba da shebur kusa da miter - tabbatar cewa babu yashi ko kuma a tsakiyar yankin tare da tsayayyen koguna). Kyakkyawan makirci zai haskaka hannuwanku kuma zai gina babban gini da nauyi.

Gina gareji a cikin fasalin birni, kusa da gine-ginen abinci mai yawa, dole ne a haɗa shi tare da gudanar da gine-ginen ko irin wannan jiki. Dukan ginin ba bisa doka ba na garejin, har ma akwatin baƙin ƙarfe, yana cikin rarrafe da mummunan matsala tare da doka. A wannan yanayin, shafin ginin ya fi dacewa ya ɗauki dogon lokaci na dogon lokaci ko siye.

Yadda za a gina garage don motar ka

Girma da zane

Kamar yadda muka riga mun faɗi, duk ya dogara da manufofin. Tsarin Bakinarre na Standard yana da girman ƙimar kimanin 4 × 4X2.3 - isa ya sanya mota, samar da sauƙaƙe mai sauƙi.

Garinar dutsen mai kyau zai sami girman kusan mita 5 × 8X3 tare da rufin rufewa ko sauƙin daidaitawa. Irin wannan girma yana nuna ba kawai wurin motar ba. Motocin Aiki da Machines, Kafofin Kafafununawa don adanawa sassa, man, sunadarai don kulawa da ciki, kayan aiki da ƙari. A cikin lokuta na musamman, an gina manaage tare da zurfin zurfin (har zuwa mita 12), don wurin babur ko trailer (ya dace ga karkara).

Lokacin zabar kayan gini, ya cancanci kewaya kasuwar cikin gida. Idan shuka tubalin yana kusa da wurin zama, shagon mirgine ko yashi ko kayan kwalliya - ana iya rage su ta hanyar siyan kayan siye.

  • Wasu masu sana'a sun kafa garejin daga itacen. Cutar da irin wannan ƙira da sauƙi na gini shine babban fa'idodi, duk da haka, lokacinda rashin bin fasaha, wannan garejin zai iya zama kabari. Itace tana matukar tsoron damp da wuta da wuta, amfaninta a matsayin bitar kuma ta haifar da tambayoyi.
  • Wani abu shine kayan kwalliya na kankare. Suna kawai sa gaba ɗaya suna sa gaba ɗaya, suna da arha kuma suna samun damar siyan kusan dukkanin CIS. Koyaya, farashinsu yana da girma sosai a yanzu.
  • Garin tubar da ke da masonry a cikin tubalin 1.5-2 ya fi dacewa. Wannan tsari ne mai tsada, amma zai sami sama da shekaru 100 lokacin bin fasaha. Ana iya sayar da shi, ta doke farashin ginin (musamman a gaban sadarwa).

Mataki na kan batun: filastik na filastik mafita

Kafuwar Gaage yi da kanka

Don ganuwar bulo ko kuma airatar da kankare, tushe ya zama dole. Zai zama mai ƙarfi goyon baya ga ƙirar nauyi, zai ba da garejin don saurara ba shekara goma ba tare da mai gyara ba.

Yadda za a gina garage don motar ka

Matsakaicin rami don tushe yana da zurfin mita 1-1.5, nisa na ƙarami. Zai yuwu a tono shi da hannu ko tare da taimakon kayan aiki na musamman (idan akwai). Zaɓin Gidauniyar saboda yawancin sigogi:

  • Load.
  • Gaban kayan.
  • Kasancewar lokaci don shigarwa ko cika.

Nau'in tushe don garejin

Ana daukar ta gargajiya a cikin dutse Monolithic na dutse daga dutse da kankare bayani (matsayin: kashi na Portland ta hanyar discravan). Dutse yana tsinkaye a cikin rami tare da m Layer na 30-40 cm, manyan manyan gutsutsuren farko, a ƙarshen dutse. Zuba yana tsaye ga ɗaya ko biyu ta hanyar mafita ta ruwa. Bayan qualiyar mafita tsakanin duwatsun, zuba 5-10 cm kasa da matakin. Sa'an nan kuma sa sabon tsayawa akan wannan makirci, zuba tare da mafita tare da mafi yawa yawa.

Shigar da irin wannan tushe zai dauki kwanaki da yawa, kuma wani lokacin a mako, amma zai zama tushen tushe don aikin.

Gidauniyar ya kamata ya fi matakin ƙasa ta hanyar 20-30 cm. A matakin ƙarshe, ya cancanci saka babban jirgin sama a ko'ina cikin birtu (yi amfani da matakin ruwa ko pendulum). A ƙarshe, matakin kafuwar zai taimaka muku tare da zane mai kauri da gado. Bayan haka, zaku iya ci gaba zuwa ginin bangon bulo ko kuma kankare.

Don Garage ko akwatin Iron, Gidauniyar na iya zama matashin kai na kankare tare da zubar da shi a cikin kewaye da garejin da bututun ƙarfe na matsakaici. Kuna iya yin faɗa da bayanan martaba na katako na katako ko akwatin ƙarfe da kansa.

Kwanan nan, hanyoyin gama gari don shigar da kafuwar sune tef, monolithic da tari (Columnar, na ƙasa).

  • Ribbon - gina mai karfafa kankare tare da tef cike kankare cikin rami. Kayan ƙarfe na ƙarfe yana ba da dorewar ƙirar gaba, kankare yana haifar da matashin kai don ginin nan gaba. Kafin kwanciya, ya cancanci yin barci a ƙasan ramin bushe yashi da kuma ruwa tushe.
  • Yadda za a gina garage don motar ka

  • Columnar ko tari shine tushe daga ciles din kankare (mita 2-3 nisan nisan tsakanin su) da kuma kankare cika da cavities. Babban fa'idar irin wannan tushe shine sauki a cikin shigarwa, kodayake, yana buƙatar wadatar kayan aiki na musamman.
  • Yadda za a gina garage don motar ka

  • Monolithicly wani irin tushe ne na bel din da wanda ya nuna cika babbar rawar jiki ta karfafa tare da kankare. A kasan ramin, zurfin 0.5-1.5 mita (dangane da nau'in ƙasa - barga, bakin ciki akwai matashin kai) Falls barci tare da m yashi Layer. Sannan ya zama dole don kare matashin kai nan gaba daga ruwa ka zuba firam na karfafa gwiwa (wani lokacin wani babban dutse) kankare. Fursunoni irin wannan tushe - babban farashi da buƙatar kayan aiki na musamman (mafi mahimmanci kankanta). Idan ka sa tushe daga dutse, kankare za'a iya cakuda shi ta amfani da karamin m mawus ko ko da karamin akwati (wanka, bale) da hannu.

Yadda za a gina garage don motar ka

Yiwuwa na rami a cikin garejin

Idan kai mai son mai son mota ne ko kuma ya shiga cikin gyara motocin - ramin da kuke bukata. Kuna iya gyara kamun chassis, ba tare da hadarin ya murƙushe motar ku ba, idan kun kawo jack. Bugu da kari, ana amfani da ramin garad a matsayin tushen tushe don kayan lambu - kuma wannan ba wargi bane. Dukkanin gidan caca mai amfani ana iya amfani dashi a cikin gona.

Lokacin yin lissafin sigogi na ramin, yana da mahimmanci la'akari da nisa tsakanin ƙafafun motar, nauyinta da kuma girma da girma. Ga motoci masu nauyi (sama da tan 1.5), yana da daraja kula da tushe na ramin - wannan zai zama ƙarin ƙarfafa ƙira. Matsakaicin rami yana da girma na 5x, 05 × 1 mita kuma ta titter daidai a tsakiyar garejin. Idan sararin samaniya yana ba ku damar yin matakai daga gefen ƙofar don zuriya zuwa rami (alal misali, a zub da kankare). Matakai na iya taka rawa na shelves kayan aiki a lokacin gyara. Katako ko matattarar ƙarfe da ƙarfe ba da shawarar ba - mara dadi da kuma bawan a lokacin sanyi.

Yadda za a gina garage don motar ka

Banging

Ganuwar katako - gina katako a kusa da kewaye (kamar mita na niski a tsakaninsu) a tsakaninsu na sama tare da taimakon katako. Yi amfani da jikin baƙin ƙarfe don haɓaka ƙirar. Ya kamata a yi ganuwar da dogon katako, pre-rufe su da na farko. Don ƙarin rufin, sanya zanen cokali ko ulu tsakanin allon waje da na ciki. Gina gareji daga daskararren rajistan ayyukan (ta nau'in yanke) kuma yana yiwuwa, amma zai kashe ku zagaye zagaye.

Yadda za a gina garage don motar ka

Girgion tubalin sanannen sanannen sanannen abu ne daga jan ko farin ko farin bulo. Kauri bangon ya bambanta daga 20 zuwa 50 cm, ya danganta da nau'in rufin. Kwanciya ganuwar koyaushe yana farawa da kusurwa. Don jeri na matakin, yi amfani da ruwa mai sauƙi ko mafi tsada mai tsada. Yin kwanciya bulo akan mafi kyawun bayani (da rabo na ciminti da yashi: 1 zuwa 3). Ya kamata a yi suturar tubali. Masry mai kyau, alal misali, Lipetskaya ko fuskantar bulo yana ta'allaka ne a ƙarshen juzu'i kuma kawai a kan tushe mai ƙarfi. Idan harage yana samar da windows, to ya zama dole a kula da manyan ɗakunan da suka dace waɗanda za a iya siye ko da halartar kansu.

Yadda za a gina garage don motar ka

Ba'a ba da shawarar yin manyan windows don garejin ba, kamar yadda yake a gidan. Kyakkyawan zaɓi zai zama ƙarami, amma mai fadi da tagogi a cikin na uku na bango. Za su ba da isasshen haske, amma riƙe adadi mai yawa na wuraren aiki.

Aired kankare, kamar bulo ko slag tubalan, ya fadi daga kusurwar mafi girma. Ginin bango daga wannan kayan ya fi sauƙi da sauri, duk da haka, farashin kowane M3 zai ci ƙarin ci. Idan an yi amfani da ginin gargajiya na tubali (alal misali, don ƙarin ɗakunan ɗaki ko datsa cikin ciki), to, a cikin yanayin da aka samu a ciki, yana da mahimmanci zaɓi takamaiman nau'in bulo da kuma sayan irin nau'in katanga. A cikin shagunan ajiya ko shafuka na musamman, yi amfani da kalkuleta don kirga adadin gas da ake buƙata.

Rufin a matsayin mafi tsananin aiki na aikin

Muna gina ganuwar garage da hannuwanku, da, maza biyu masu ƙarfi za su sha mugunta fiye da wani wata. Koyaya, shigarwa rufin yakan gabatar da matsaloli da yawa. Don zaɓi zaɓi na kasafin kuɗi, ana amfani da ɗakunan ƙirar ƙwararru mai sauƙi, waɗanda aka shigar a wani kwana, ƙasa zuwa gajin gefen gareji. 2-3 Standard Poldlap ya isa ya gina rufin da abin dogara. Don kare ruwan sama, irin wannan rufe murfin ɓawon burodi da sterolize.

Yadda za a gina garage don motar ka

Idan babu yiwuwar sanya ƙayyadaddun ƙayyadaddun katako, slingar ko ƙwararrun ƙwararru zai zama hanya mai kyau ta fita. Fasali na itace tare da ɗan ƙaramin ra'ayi zuwa bangon baya na garejin na garejin zai zama kyakkyawan tushe don slate. A cikin ramuka tsakanin sandar rufin da slinge za'a iya dage farawa tare da bulo.

More hadadden bambanci shine rufin triangular da karamin ɗaki a tsakanin jirage. A wannan yanayin, dole ne ku ba da umarnin katako na katako kuma shigar da su a kan jirgin saman rufafukan da aka shirya. Itace bishiyoyi zai zama caottes na alwatika mai daidai, ɗaure tare da brackets tsakanin su a saman alwatika. Allon haske tare da dogon sukurori da ke ɗaure alwatika da juna.

Slate zanen gado an saka shi zuwa ƙasa, don kada ruwan ba ya fitar da shi a ƙarƙashin zanen gado. Sarin ƙusoshin ƙusa suna cikin bim na kai tsaye, saboda nisan da ke tsakanin su ya zama ƙarami (mafi kyau - takardar slingar da aka dabi'ar faɗar fadin faɗin raƙuman ruwa guda biyu).

Ƙofar don gareji tare da hannuwanku

Da farko, mun lasafta nisa da ƙofar. Tsarin tsari ne mai sauki: girman motarka + 0.5-1 mita don isowa da tashi daga gareji. Akwai hanyoyi da yawa don sanya ƙofofin da suka dace:
  • Tashi. Rankalin da suke tafiya da ciki, a ƙarƙashin rufin, yanzu suna samun shahara, yanzu suna samun shahararru, amma don aikinsu, wutar lantarki ake buƙata don ɗaukar ɗakunan lantarki. Shigarwa na aiki a cikin kananan kamfanoni masu zaman kansu.
  • Zaɓin zaɓi mai sauƙi shine dafa ƙofofin ƙarfe. Tsarin Gates na Biyuve an dafa shi daga bayanan bayanan ƙarfe. Jirgin saman zai iya zama babban takarda na karfe da kuma garkuwar katako a kan allo. Kula da gaba game da wurin Castle.
  • Labulen da ke buƙatar ɗaukar mafi girma. An welded zuwa ga ƙarfe firam, wanda ke tattare da bambanci kuma an shigar dashi yayin gina bango.
  • Dole ne babbar kofa ta buɗe. Don babban gwangwani, ya kamata ka sanya karancin karfin hannu biyu wadanda zasu ci gaba da zane a bayan ƙananan da saman firam. Wannan zai hana ƙofar daga lanƙwasa yayin iskar iska da murdiya wanda zai iya zuwa da lokaci.

Garin Ciwan ciki

Idan kawai ka kiyaye motar ne a cikin garejin kuma ba abin da more a can, zai isa ya share ramuka tsakanin bulo ko tubalan da mafita. Game da amfani da gareji a matsayin bitar a matsayin bita, ya kamata ku kula da aikin sarari - sanya bangon punch a ƙarƙashin akwatin akwatin, zuba filayen ƙarfe a ƙarƙashin aikin. Zanen bango don irin wannan tsarin ba a buƙata. Har ila yau, kula da sauƙin tsabtatawa - bai kamata a rufe sasanninta ba, ya kamata a fitar da biranta.

Haske ya fi kyau a sa a duka kewaye - 4 fitilun neon na sama da farfajiyar aiki tare da juyawa don adana wutar lantarki.

Yadda za a gina garage don motar ka

Hankali da kuma garejin wahala

Yana tsaye game da shi idan kun yi aiki a gareji ko rayuwa a arewacin Latitude tare da hunturu mai sanyi da sanyi. Inzu na garage na kumfa shine zaɓi na zaɓi. Sheets 5cm kumfa lalacewa Tsarin daga asarar zafi.

Garage Hazin ya fi kyau shirya tare da taimakon samar da ruwan hoda mai ɗorewa. Smallaramin tsarin lantarki da magoya bayan da aka sanya a kusa da zagaye zai zama hanya mai kyau don ɗumi dakin.

Yadda za a gina garage don motar ka

Shigarwa na m dumama, batirin nau'in ruwa (a yanayin tsawaita na garejin zuwa gidan) a cikin ka'idar yana yiwuwa, amma a aikace-aikacen ba a amfani dashi.

Zane-zane da makirci don ginin gareji yi da kanka

Wannan bayanin yana kan Intanet a cikin babban adadin. Koyaya, don tsara garage don wata ƙasa, mota da burin, ya fi kyau juya zuwa ƙwarewar ƙwararren masani. Ku ciyar da fewan dubu na rubles don tattaunawa tare da ƙwararren masani waɗanda zasu taimaka wajen jawo mahimmancin tsarin tsari na gaba. Daga wannan kai tsaye ya dogara da ba kawai ga mahimmancin ƙira ba, har ma da amincinku.

Yadda za a gina garage don motar ka

Yadda za a gina garage don motar ka

A cikin ɗakunan aikin jama'a, har yanzu kuna iya samun tsoffin littattafan Soviet akan taken "yadda ake gina garage tare da hannuwanku." Duk da cewa sabbin kayan aiki da dabarun ginin su bayyana a kasuwa a kowace rana, gargajiya na aikin ginin gargajiya na iya zama da amfani a gare ku. Aƙalla, don kirawo jimlar girma, ana iya amfani dasu.

Kimanin kimantawa don gini

Lissafta kimanin darajar garage bashi da wahala. Amma don wannan farashin don sanin ainihin wane irin garejin gareji kuke gina.

Kimanin farashi na garejin za a iya lissafta ta ƙara:

  • Ƙasa (ko haya)
  • Aiki zanen
  • Farashin kayan gini
  • Kayan haya na musamman
  • Kulle sadarwa.

Ginin garage a yankunan karkara zai kashe ku kusan 100,000 p.

Don gari, wannan farashin na iya zama mafi tsada (saboda isar da kayan da ke da tsada da sifofin dokoki).

Phots tambayoyi da amsoshi

  • Yadda za a ciyar da wutar lantarki a gareji?

Idan an gina shi a kan yankin na gaiage da ba shi da hadin kai ba matsala. Tuntuɓi gwamnatin ku, kuma zaku haskaka USB. Zaka iya siyan counter kuma ka kammala yarjejeniya. Ga gareji a kusa da gidan masu zaman kansu, za a iya zaɓar kebul a ƙasa daga gida ko sama da ƙasa (tsawo na akalla mita 3). A cikin fasalin birni, haske ya fi rikitarwa. Don yin wannan, tuntuɓi kayan aikin da ƙarfin wuta.

  • Ta yaya mafi kyau don sanya kayan aiki da kayan aikin injin don aikin mashin?

Zai fi kyau a sanya su a bangon baya na gareji. Akwai mafi kyau a sanya sitchetan kwasfa, wani wuri don damfara, saka kabad don ɗaukar kaya.

  • Yadda za a karɓi katange don gareji?

Idan garage yana kusa da gidan - wanda ya isa babban Castle a ƙarƙashin maɓallin. Idan garage ya yi nisa gida - saita makullin 2-3 madaukakkun nau'ikan nau'ikan (hingged, ciki a ƙarƙashin maɓallan daban-daban).

Wani lokacin masu mallakar sun sanya ƙararrawa daga 'yan fashi. Lettiwes a kan windows - ba sabon abu bane.

  • Yadda za a tabbatar da garejin daga wuta?

Fusawa tare da tubalin mai rikitarwa, gina wani kayan kwalliya na yau da kullun ko wasu kayan gargajiya zasu zama kyakkyawan kariya. Hakanan yana da daraja kula da ɗaramar wutar lantarki.

Rufewar na kumfa yana rage kariya daga wuta - don wasu nau'ikan filastik filastik, yawan zafin jiki na sigari ya isa ya haskaka. Idan an shigar da rufi a ko'ina cikin kewaye da garejin, zai sauƙaƙe rabuwa da ko kaɗan daga ƙaramin wuta. Yi la'akari da wannan.

  • Shin ya kamata in yi ɗakuna da yawa a cikin gareji?

Idan za ku gyara da samarwa - Ee. Za a iya sanya ɗan tawaye kaɗan don kare motar daga ƙura da datti. Bugu da kari, wani lokacin garage yana haɗe da kitse na bazara, zubar da sauran gine-ginen kasuwanci. Wannan kyakkyawan zaɓi ne na ceton yankin yayin riƙe filin aiki.

Mataki na a kan taken: alamomi masu kariya da kayan ado: Geometric Free, Celtic Ornailments na Celtic, Baki da White

Kara karantawa